PDA

View Full Version : Bộ GD-ĐT khai trương Thư viện giáo trình điện tử

Mecha
27-03-2007, 06:39 AM
Ông Quách Tuấn Ngọc - Giám đốc Trung tâm Tin học, Bộ GD- ĐT cho biết Thư viện giáo trình điện tử (http://ebook.moet.gov.vn/) sẽ được khai trương vào ngày 28-3-2007.

Bắt đầu xây dựng từ tháng 10-2006, đến nay thư viện đã có khoảng 80 giáo trình của các lĩnh vực công nghệ thông tin, điện kỹ thuật, cơ khí - chế tạo máy, các công nghệ ứng dụng khác, khoa học tự nhiên, KHXH... Bộ GDĐT vẫn đang huy động các trường tiếp tục đưa giáo trình của mình lên mạng.

Với thư viện này, người sử dụng có thể tìm kiếm trực tuyến kho giáo trình ở các trình độ ĐH, thạc sĩ, tiến sĩ...; cũng như có thể truy cập các nội dung toàn văn, yêu cầu về thời lượng, nội dung giảng dạy, nội dung tham khảo cũng như nhiều thông tin khác về giáo trình...

Theo Tintuconline

nhlinh18
27-03-2007, 02:13 PM
Anh ơi sao em vào trang Web nay không được vậy?

nhlinh18
27-03-2007, 02:19 PM
Em đang học môn lập trình cơ điện tử với phần mềm Matlab. Nhưng tài liệu trong trường em đọc khó hiểu quá. Anh nào có giáo trình Matlab post lên cho em tham khảo với.

Mecha
27-03-2007, 04:54 PM
Anh ơi sao em vào trang Web nay không được vậy?

Ngày 28-3-2007 mới khai trương mà. Anh cũng đang đợi để xem "chất" và "lượng" của thư viện giáo trình này ra sao.;)

Mecha
27-03-2007, 05:01 PM
Em đang học môn lập trình cơ điện tử với phần mềm Matlab. Nhưng tài liệu trong trường em đọc khó hiểu quá. Anh nào có giáo trình Matlab post lên cho em tham khảo với.

Bạn hoc trường nào thế? Bạn nói là đang học môn "lập trình cơ điện tử với phần mềm Matlab". Bạn có thể giới thiệu qua về nội dung của môn học này được không? Nếu có tài liệu cụ thể về môn học này, bạn giới thiệu luôn nhé.

kingthe
10-06-2008, 10:23 AM
Tui là thành viên new. Hiện nay tui đang làm đồ án chuyên ngành điện tử. Đề tài là: điều khiển từ xa bằng sóng Radio, sử dụng PIC, có hiển thị LCD dạng điểm ảnh, giao tiếp bàn phím. Các bạn ai có kinh nghiệm về vấn đề này thì giúp tui với...! Pleas.........e!
Xin cảm ơn trước nhé!!!

meishun
10-06-2008, 05:19 PM
haha, đa số tài liệu là giáo trình của ĐHCT, toàn do các sư phụ ngày xưa của mình biên soạn. Chưa thấy nhiều tài liệu của các trường khác, mong muốn bổ sung thêm kiến thức từ tài liệu của các trường ĐH trên cả nước.

namqn
10-06-2008, 06:22 PM
Có vẻ như bộ phận quản trị trang web đó không hề đọc các góp ý. Như góp ý về câu chữ và nội dung trong phần giới thiệu sơ lược về giáo trình 'Thực hành CAD' chẳng hạn, được viết từ tháng 04/2007 mà đến nay những gì được góp ý đều không hề được chỉnh sửa, các bạn thử đọc những góp ý đó xem có phải chúng là góp ý sai hay không.

Còn có giảng viên của Đại học Cần Thơ đưa lên tài liệu trong đó có hướng dẫn crack các phần mềm mô phỏng mạch điện. Trường hợp này thì đã được phản ánh một cách chính thức thông qua email, nên đã được xử lý.

Thân,