PDA

View Full Version : Skin for Picvietnam use vBulletin

KeilCHJ
20-05-2007, 12:32 AM
KeilCHJ ko hiểu do trình độ hay lí do nào mà admin PVN ( Pic viet nam ) ko dành 1 ngày ra design cái skin ngon ngon cho PVN chứ theo Keil thì skin này xấu qá ^^ . Các gói skin cho VBB đầy rẫy trên mạng ( Có cả Free chính gốc ) Admin chỉ việc edit lại là OK .

falleaf
20-05-2007, 03:40 AM
1) Admin là dân robotics, không phải dân design, thậm chí photoshop còn không biết dùng, làm sao design hehe....

2) Admin nhờ một người khác design, tại sao lại không nhờ chính những thành viên đóng góp và cùng làm?

3) Skin này là skin chính thức của cộng đồng VBB năm ngoái, là skin được bình chọn là đẹp nhất và được sử dụng cho cộng đồng chuyên nghiệp nhất về VBB, tại sao bạn nói nó là không đẹp nhỉ? Ngay cả giám đốc sales của Microchip nhìn vào site vẫn khen là forum của chúng ta rất đẹp và rõ ràng (F đã present cho giám đốc Sales của Microchip tại Seoul đợt vừa rồi).

4) Vậy bạn cứ đề nghị giao diện mà bạn cho là đẹp nhé, để các thành viên cùng xem và nhận xét. Nếu thấy cần thiết thì chúng ta sẽ thay đổi thôi. Các bạn thành viên cứ đề xuất và đóng góp vào hoạt động diễn đàn, điều này hoàn toàn được hoan nghênh.

Chúc vui

bien_van_khat
20-05-2007, 02:01 PM
KeilCHJ ko hiểu do trình độ hay lí do nào mà admin PVN ( Pic viet nam ) ko dành 1 ngày ra design cái skin ngon ngon cho PVN chứ theo Keil thì skin này xấu qá ^^ . Các gói skin cho VBB đầy rẫy trên mạng ( Có cả Free chính gốc ) Admin chỉ việc edit lại là OK .

Nghe sốc thiệt :eek: .

picpicpic
20-05-2007, 05:06 PM
Em thấy màu như forum thằng sáng lập nó đẹp hơn hết, lại sáng sủa nữa. Ý kiến cá nhân em thôi. http://www.vbulletin.org/forum/index.php

namqn
20-05-2007, 07:58 PM
Em thấy màu như forum thằng sáng lập nó đẹp hơn hết, lại sáng sủa nữa. Ý kiến cá nhân em thôi. http://www.vbulletin.org/forum/index.php
Có thể cái skin của trang bạn vừa nêu là đẹp, nhưng bảo là sáng sủa thì tôi không đồng ý. Các thanh ngang và phần nền hai bên rất tối.

Thân,

falleaf
20-05-2007, 08:26 PM
Đó là cái template chuẩn của VBB, đang sử dụng tại www.dientuvietnam.net. Chỉ khác biệt một chỗ là diễn đàn dientuvietnam làm rộng ra, còn cái đó họ làm co lại thôi. Trước đây picvietnam cũng sử dụng cái template này khi mới cài đặt, nhưng sau đó được chuyển sang template hiện tại (template được bầu chọn xuất sắc nhất đầu năm 2006).

Chúc vui