PDA

View Full Version : kết nối màn hình NT21 với CPM2A, sử dụng các công thức toán trong màn hình NT21

hvp
23-06-2007, 01:23 PM
chào các anh!
hiện nay em đang thử dùng màn hình NT21 kết nối với CPM2A để làm một số việc. theo em biết thì hình như là NT21 có khả năng làm các phép toán đơn giản và sau đó hiển thị lên màn hình của chính nó. nhưng vấn đề ở đây là em không biết lập trình như thế nào và lấy thông số từ đâu cho các công việc tính toán này. mong các anh có kinh nghiệm giúp đỡ. cảm ơn các anh.

em đã load và đọc qua các datasheet của NT21 và CPM2A rùi.

namqn
23-06-2007, 08:06 PM
chào các anh!
hiện nay em đang thử dùng màn hình NT21 kết nối với CPM2A để làm một số việc. theo em biết thì hình như là NT21 có khả năng làm các phép toán đơn giản và sau đó hiển thị lên màn hình của chính nó. nhưng vấn đề ở đây là em không biết lập trình như thế nào và lấy thông số từ đâu cho các công việc tính toán này. mong các anh có kinh nghiệm giúp đỡ. cảm ơn các anh.

em đã load và đọc qua các datasheet của NT21 và CPM2A rùi.
Màn hình NT21 là màn hình gì? CPM2A là cái gì vậy bạn? Nếu bạn cho biết chúng là những thiết bị gì, và có link đến datasheet của các thiết bị này thì sẽ giúp ích được cho những người có ý định giúp bạn.

Thân,

nkh
25-06-2007, 02:56 PM
NT21 là màn hình cảm ứng á?
CPM2A là PLC của OMRON á ?
Bạn nên sang trang diendandientu.net ở đó sẽ có nhiều người trợ giúp cho bạn cái này hơn. Nhưng trước tiên bạn nên đọc các tài liệu User Manual của NT21 trước đã, tôi thấy cái này làm cũng đơn giản mà.

hvp
26-06-2007, 02:01 PM
NT21 là màn hình cảm ứng của hãng OMRON.
CPM2A là PLC của hãng OMRON
.............................................
vâng, xin cảm ơn các anh.