PDA

View Full Version : Ai có tai liệu lập trình PIC bằng PASCAL giúp em với

huynhlephuocson
14-07-2007, 04:48 PM
Em mới học lập trình PIC, các phần mềm như C,C++,... em không biết sử dụng chỉ biết chút về PASCAL, ai có tài liệu hay biết về lập trình PIC bằng PASCAL hãy giúp em với!

lamvantruong
23-07-2008, 02:28 PM
Minh Co Day! De Minh Soan Lai Xem. Lan Sau Minh Len Se Pót Len Cho. Ok!

lamvantruong
23-07-2008, 02:38 PM
Day Minh Tim Thay Roi!

namqn: Bạn chú ý viết bài bằng tiếng Việt có dấu, diễn đàn đã có sẵn bộ gõ tiếng Việt, theo các kiểu gõ thông thường, và bạn không cần cài thêm gì vào máy tính.

mrbean007
04-10-2008, 02:30 PM
lamvantruong ơi bạn có thể gửi tai liệu về lập trình pic=Pascal thì gửi cho mình wa mail
nhocboy89@gmail.com thanks nhìu

ndc
04-10-2008, 08:21 PM
các bạn học lập trình bàng C đi, học lập trình mình nghĩ là thuật toán mói quan trọng chứ ngôn ngữ thì ko, học C thì đã có nhiều chương trình biên dịch,C lại phổ biến, có gì ko hiểu bạn pót lên diễn đàn mọi người cũng dế giúp bạn!

ndc
04-10-2008, 08:26 PM
sau này các bạn học giao tiếp máy tính vói vi điều khiển cũng phải học Visual C++, hoặc là Visual Basic, vậy nên học C là tiện nhất

loctran
11-11-2009, 07:49 PM
các bạn học lập trình bàng C đi, học lập trình mình nghĩ là thuật toán mói quan trọng chứ ngôn ngữ thì ko, học C thì đã có nhiều chương trình biên dịch,C lại phổ biến, có gì ko hiểu bạn pót lên diễn đàn mọi người cũng dế giúp bạn!
Đúng như bạn nói, ngôn ngữ không quan trọng, chỉ thuật toán thui. Còn hỗ trợ lập trình PIC bằng PASCAL có bộ dịch mikroPascal PRO 2009 cũng khá mạnh, có thể dùng được. Còn bạn ý quen sử dụng PASCAL thì cứ sử dụng PASCAL để rút ngắn thời gian học PIC, và sau này chắc chắn bạn ý sẽ tìm hiểu thêm nhiều ngôn ngữ khác dễ dàng hơn. Bạn lập trình ứng dụng trên Window để điều khiển vi điều khiển không những C++ hay VC++, VB mà còn có Delphi giống như PASCAL cũng khá mạnh, có thể nói mạnh tuơng đuơng C++ đấy.
Chúc vui và thành công!!!

toiyeupic
09-03-2010, 08:15 PM
cac bac co tai llieu pic khong chô em voi
em moi bat dau hoc thay kho qua