PDA

View Full Version : chọn cảm biến

tokanihai
17-03-2012, 12:22 AM
mình đang làm đề tài rửa xe tự động. kích cớ các loại xe cần rửa có chiều dài, chiều rộng khác nhau. mình mún hỏi nên dùng cảm biến gì để khi xe vào rủa, chổi lau sẽ tự động di chuyển ép vào thân xe và trên đầu xe theo hình dạng xe để rửa.có nên dùng công tắc hành trình k?Thanks!

hoc_picpicpic
17-03-2012, 04:30 PM
mình đang làm đề tài rửa xe tự động. kích cớ các loại xe cần rửa có chiều dài, chiều rộng khác nhau. mình mún hỏi nên dùng cảm biến gì để khi xe vào rủa, chổi lau sẽ tự động di chuyển ép vào thân xe và trên đầu xe theo hình dạng xe để rửa.có nên dùng công tắc hành trình k?Thanks!

mình cũng đang định nghiên cứu cái này.
mình cũng nghĩ dùng công tắc hành hoặc dùng cảm biển khoảng cách

tokanihai
17-03-2012, 09:41 PM
cảm biến khoảng cách thì dùng thế nào bạn? nó có lau theo biên dạng từ mui xe đến trần xe rùi xuống mui sau lại k?

DINH THANH SANG
18-03-2012, 10:01 AM

theo minhd phương pháp này ko khả thi lắm vì mỗi cái xe có mối kích thước kích cỡ, hình dáng đều khác nhau(trừ ngững chiếc xe cùng Hãng cùng tên cùng đời), theo mình bạn rửa bằng cách xịt áp lực sẽ hay hơn

tokanihai
18-03-2012, 08:55 PM
thì mình vẫn phải dùng xịt áp lực mà! nhưng xịt thôi thì chưa đủ, vẫn phải dùng chổi lau 2 bên sườn xe, trần xe, mui xe mà.