PDA

View Full Version : nên chọn điện tử hay viễn thông

phuocpro
02-08-2007, 03:29 PM
các bác ah em năm nay em bước sang năm 4 của nghành DT_VT rồi .nghe nói sắp phân chuyên nghành làm hai mảng DT và VT .theo em được biết thì
bên DT học sâu hơn về nguyên lí và cách thiết kế mạch còn bên viễn thông thiên về ứng dụng hơn .bay giờ em thấy cai nào cũng khó cả .em chẳng biết chọn bên nào ,ah còn cả cơ hội việc làm nữa .bác nào biết rõ về hai nghành này cho em lời khuyên nhé .

cho1cafeda
03-08-2007, 11:57 AM
đọc báo tìm việc làm thì vẫn tuyển ks điện tử kèm theo một loạt chi tiết liên quan: vi tính, ngoại ngữ, chịu áp lực, xe cộ....không ế gì cả.
chắc bạn thấy thích cái nào hơn thì cứ lao vào. Cái nào cũng lương xêm xêm 1.5tr rồi tùy khả năng .
có khi đi làm rồi có cơ hội học tiếp.

dtdat1909
26-08-2007, 05:02 PM
Tôi nghĩ bạn đừng phân biệt về ĐT hay VT làm gì?
tôi là sinh viên DTVT tôi thấy 2 cái đó liên quan với nhau rất nhiều. Đặc biệt là các môn viễn thông. Thực chất bên viễn thông chỉ bao gồm các mạch RF và mạng mà thôi. Bạn chỉ thật sự giỏi về viễn Thông khi bạn rành về điện tử.

congduc_1984
26-08-2007, 06:27 PM
Hì hì .Bạn hỏi như vậy chứng tỏ bạn thích cả 2 ngành đó .
Cho mình góp 1 ý kiến nha ."VIễn thông -Tin hoc chỉ là một góc nhỏ của dt mà thôi ".Bạn cứ yên tâm 2 ngành đó cái nào cũng kiếm ra được khối tiền đó bạn à .
Mình hiện là SV DH-SPKT-HCM. Mình đã tốt nghiệp trung cấp ĐCN và đi làm được 3 năm rồi .Mình muốn dùng dt để điều khiển ĐCN ,mình thấy điện tử lý thú và khó vô cùng.
----------------------------------------------------------------
Mình đang muốn tìm một lớp học về cái con ic89cXX ở gần TP . Biên Hòa ,Thủ Đức cũng được nhưng chưa biết ở đâu .Mọi người có ai biết ko chỉ mình với .
Email "viủt_goocky_07@yahoo.com.vn"
Dtdd "0919 310478".
Cảm ơn.

congduc_1984
26-08-2007, 06:31 PM
Sorry ! Email này sai rồi "viủt_goocky_07@yahoo.com.vn"

Thế nì mới đúng "virut_goocky_07@yahoo.com.vn"

tda
27-08-2007, 10:28 AM
sao chẳng thấy ai chọn Điện tử cơ nhỉ ?