PDA

View Full Version : Lần đầu tiên tìm hiểu về VI XỬ LÝ ?

cp06912
10-09-2007, 08:53 PM
Chào mọi người. Mình mới lần đầu tiếp xúc về VI Điều Khiển nên mình cần tìm một số tài liệu hướng dẫn, nhưng sao toàn tiếng anh không vậy ? Ai có bản nào tiếng việt không sharing cho một bản đi. Thank trước nha

GS_Nobita
30-09-2007, 02:39 AM
Hi hi ! Chuc ban hoc tot

falleaf
30-09-2007, 04:11 AM
Chào mọi người. Mình mới lần đầu tiếp xúc về VI Điều Khiển nên mình cần tìm một số tài liệu hướng dẫn, nhưng sao toàn tiếng anh không vậy ? Ai có bản nào tiếng việt không sharing cho một bản đi. Thank trước nha

Có cái banner dành cho người mới học ngay trên diễn đàn, bạn bấm vào đó để đọc bài viết trong đó.

Chúc vui

luanktd
30-09-2007, 11:24 AM
cho mình hỏi Pic có chế độ lock bit ko vậy , và cách làm như thế nào

namqn
01-10-2007, 01:35 AM
cho mình hỏi Pic có chế độ lock bit ko vậy , và cách làm như thế nào
Ở PIC cũng có các chức năng bảo vệ code để tránh chương trình bị đọc ra cho những mục đích xấu (như sao chép bất hợp pháp chẳng hạn). Các PIC tầm trung (mid-range) có thể bảo vệ vùng code, và vùng Data EEPROM một cách độc lập. Một số chip mới hơn có thể bảo vệ một cách chọn lọc các vùng nhớ chương trình đối với thao tác tự lập trình (từ một bootloader chẳng hạn), việc bảo vệ có chọn lọc đối với thao tác tự lập trình cho phép bảo vệ đoạn mã của bootloader khỏi bị tự hủy vì bootloader được viết kém.

Các PIC18, tức là PIC cao cấp (high-end), còn cho phép bảo vệ vùng code theo trang, và boot block (dành cho bootloader).

Người dùng chọn chức năng bảo vệ các vùng tương ứng khi nạp từ cấu hình cho PIC (có thể có 1 hay nhiều từ cấu hình-configuration word). Thông thường, từ cấu hình của chip được nạp cùng với chương trình khi chúng ta nạp chương trình mới cho chip thông qua các mạch nạp.

Thân,

luanktd
01-10-2007, 08:31 PM
cám ơn bác Nam nhé