PDA

View Full Version : Mở lớp thứ 2 về PIC tại Hà Nội

falleaf
07-11-2005, 06:33 PM
http://www.dientuvietnam.net/board/...28&postcount=78

Để phục vụ nhu cầu học PIC của các bạn sinh viên, lớp tại Hà Nội tiếp tục mở chương trình đào tạo mới.

Tất cả những chương trình này đều nằm trong dự án phổ cập PIC của nhóm chúng tôi. Mục tiêu là phổ cập PIC cho tất cả các học sinh, sinh viên, người đi làm.

Với chương trình 2 này, chúng tôi cố gắng giảm bớt số giờ học, và cố gắng giảm bớt chi phí học cho các sinh viên tham dự lớp.

Chúng tôi mong muốn tiến tới mục tiêu, dạy pic trong 1 tuần.

Hiện nay, theo kế hoạch, lớp PIC sẽ giảm xuống còn 10 buổi, và sẽ tập trung vào những vấn đề thật cơ bản, và hướng đến việc đào tạo cho các sinh viên khả năng tự đọc hiểu và thực hành với PIC.

Tôi rất mừng vì ở Hà Nội đã triển khai được lớp thứ hai này, và tôi mong rằng sẽ có thể thực hiện được mong muốn của cá nhân tôi và nhóm chúng tôi về việc đào tạo vi điều khiển, và chúng tôi muốn phổ cập vi điều khiển.

Chúc vui

huunghia
13-11-2005, 01:43 PM
Chào bác!
Em bắt đầu thấy thích thú về pic rồi đó, thế nhưng em đang học ở Bách Khoa Đà Nẵng và ko thể nào tìm thấy nơi để có thể tìm kiếm thông tin cũng như học tập về PIC (ngoại trừ picvietnam.com). hôm nay lên thấy bác giới thiệu về lớp học ở Hà Nội, em xin hỏi ở Đà Nẵng có lớp nào ko? Và nếu có thể xin bác hãy cho em xin một ít tài liệu cơ bản về pic được ko? Tài liệu viết tay hay điện tử gì cũng được.
Cảm ơn bác trước!
Hữu Nghĩa - huunghiaonline@gmail.com

falleaf
13-11-2005, 03:38 PM
Chúng tôi hiện chưa có lớp dạy PIC ở SG, cũng như Đà Nẵng và các thành phố khác.

Tuy nhiên, nếu bạn tin tưởng vào picvietnam, bạn có thể bắt đầu học tập với picvietnam.

Khi bắt đầu học, bạn xem luồng: Dành cho người mới học PIC, để tìm kiếm đầy đủ các bộ công cụ về PIC, chuẩn bị cho việc học.

Sau đó, bạn xem một số bài viết về ORCAD trong phần thực hành, và phận Học PIC trong một ngày.

Vừa học vừa làm việc với pic, và tự mày mò thêm.

Sau đó, bạn trao đổi trên diễn đàn về các vấn đề nếu bạn gặp trục trặc.

Bạn nhớ đọc bài Vài điểm về vi điều khiển, trong phần tài liệu tiếng Việt.

Cuối cùng, bạn có thể dùng tutorial CCS C tiếng Việt để học và dùng C cho PIC...

Tôi nghĩ, nếu bạn chị khó đọc và học với picvietnam, chỉ cần 1 tuần thì bạn có thể biết cách tự học và chia sẻ được với mọi người những gì mình có, để cùng phát triển pic.

Chúc vui và may mắn.

muadongamap_89
05-01-2009, 01:25 PM
chào các bác em rất muốn học píc nhưng không biết địa chỉ học píc tại hà nội !!
mong các bác chỉ giùm em cái.ok??
tokyomauxanh@gmail.com
number:01664851853
thank's hee

nguyenquoctoan
05-01-2009, 08:39 PM
vậy có thể cung cấp giáo trình dạy cho mọi người ở đây kô, vì ở TP và ĐN chưa có lớp mà,...

ga_dientu
03-02-2009, 11:00 PM
Cho em hỏi ở Đà Nẵng có mở lớp học PIC không?