PDA

View Full Version : Muốn down gì có cái nấy

nguyenbinh07
02-12-2007, 04:48 PM
Một tật của đa số mọi người khi muốn có một phần mềm hay một công cụ nào đó là nhảy lên diễn đàn hỏi trong khi đó có rất nhiều luồng đã nói tới hoặc trên mạng chi chít nếu các bác chỉ tốn 5 giây để tìm kiếm bằng oogle hoặc bằng một máy tìm kiếm nào đó nhưng tôi viết bài này không phải chỉ để nói như vậy.
Tôi có một mẹo như thế này: trên mạng hiện có rất nhiều trang web cho phép lưu miễn phí với dung lượng rất cao. Nhưng mục đích của mình là tải xuống chứ không phải là lưu trực tuyến vì vậy bạn nên vào các trang đó để tìm kiếm. Tôi ví dụ: bạn muốn tìm phần mềm PROTEUS hoặc tài liệu liên quan đến PROTEUS, khi đó bạn lên trang 4shared.com và trong ô SEARCH, đánh vào đó là proteus rồi bấm vào SEARCH, lúc đó sẽ có hàng trăm kết quả cho bạn lựa chọn với nhiều phiên bản của Proteus và bất cứ những file nào trên trang này có tên chứa từ PROTEUS. Mà như bạn biết thì trang 4shared.com là một trang web nổi tiếng nên sẽ không thiếu đâu. Muốn tìm công cụ hay một phần mềm nào đó thì hãy lên trang này tìm kiếm đảm bảo không thể không có vấn đề là bạn dùng từ khoá như thế nào để tìm kiếm thôi.