PDA

View Full Version : {Bác nào đã dùng ADC của Pic để làm bộ nháy chuă}

trieutuan_vnu
25-02-2008, 09:53 AM
Tức là đưa tín hiệu âm thanh của loa vào lối ADC sau đó out ra các port để làm bộ nháy nhạc ây mà. Bác nào làm rồi post lên cho anh em xem nhé

falleaf
25-02-2008, 10:08 AM
Chắc bạn là thành viên mới, nên chưa biết cách sinh hoạt ở diễn đàn này. Ở đây nếu bạn muốn đặt câu hỏi, trước tiên bạn hãy trình bày những gì bạn đã làm. Thấy 2 bài của bạn trình bày hôm qua và hôm nay đều không phù hợp với nội dung của diễn đàn.

PIC không có gì phải giấu cả, bởi công ty F là nhà phân phối PIC, nếu các bạn có dự án lớn ở VN, thì các bạn cứ đến làm việc trực tiếp với công ty F rồi. Nếu bạn làm các bài tập để nghiên cứu, hãy cùng chia sẻ và mọi người cùng nghiên cứu.

Nếu có một điểm thắc mắc nào đó, bạn hãy lược bớt những điểm không liên quan trong đề tài, và gửi phần khúc mắc của bạn lên đây.

Cho nên, sau này bạn nhớ đọc bên dưới bài viết của anh Nam, phần chữ ký. Trước khi muốn hỏi gì, hãy đọc những điều trao đổi như thế.

Chúc vui.

linhnc308
27-02-2008, 02:10 PM
Có đấy. Tín hiệu nhạc >> qua ADC ADS7805 >> PIC8F2550 >> PC >> Tạo ra file .wav có thể play trực tiếp trên Windows Media