PDA

View Full Version : EL-electroluminescent - Board đèn quảng cáo cực mỏng

electronicltv
20-06-2008, 01:33 AM
Em đang tìm hiểu về EL. Thấy cái này cũng hay, nước ngoài thì có nhiều chứ ở Việt Nam thì em chưa thấy xuất hiện nhiều. Anh em nào rành về dzụ này thì giúp em với. Em chưa có thông số cụ thể về áp- dòng - tần số của nguồn điện cung cấp để đạt độ sáng cao, độ bền,....
EL technology:
http://www.elflashing.com/sdp/564141/4/cp-3827952.html

YM: electronicltv
Rất cảm ơn vì đã quan tâm.

falleaf
20-06-2008, 07:51 AM
Cái này công ty R&P đã mua hàng mẫu cho khách hàng để phát triển mảng quà tặng từ năm ngoái. Tuy nhiên, sản phẩm này chỉ tập trung vào thương mại, chứ không có ý định làm theo hướng điện tử, có lẽ bởi ở VN chưa quan tâm nhiều.

Ở công ty có một cái huy hiệu kiểu như thế này, nó chỉ là một lớp mỏng và ánh sáng như anh sáng đèn LED vậy, trông cũng hay, nhưng mấy mẫu ở R&P hiện nay không đẹp lắm, chỉ là để demo cho khách hàng thôi, còn nếu làm thì thường khách hàng sẽ đặt hàng theo yêu cầu của mình.

Mảng này do bên Quà tặng phụ trách, bên Điện tử của R&P không phụ trách.

Chúc vui.

Meganame
21-06-2008, 05:59 PM
Ha ha, chú Tí dạo này chịu mày mò học hỏi phết nhỉ! Tính mở tiệm làm đèn quảng cáo hay sao mà lại tìm hiểu về những cái này? Nói thế thôi chứ cái link chú đưa ra cũng nói khá chi tiết về cấu tạo của cái EL rồi đó.
Paper thin multi-laminate construction - Typically between 0.25mm and -0.5mm thick
Available in a variety of customized shapes and sizes
Viewing angle better than 160 degrees
Highly visible and can be seen effectively in Darkness, smoke and fog
Life 10,000 hours + (life is increased if sign is animated or cycled)
Extremly light weight
Safety no ultraviolet radiation emitted
Indoor/outdoor can be operated in both environment
Very low power consumption consumes 75-90% less power than any other point light source
Supply Voltage can be 12volts DC for vehicle signage or or 240 VAC
Mà không bít mấy cái này có mua được ở VN ko nhỉ? Có tài liệu gì hay thì trao đổi nhé! Anh cũng đang muốn làm về đèn quảng cáo đó!

electronicltv
22-06-2008, 09:14 AM
Ha ha, chú Tí dạo này chịu mày mò học hỏi phết nhỉ! Tính mở tiệm làm đèn quảng cáo hay sao mà lại tìm hiểu về những cái này? Nói thế thôi chứ cái link chú đưa ra cũng nói khá chi tiết về cấu tạo của cái EL rồi đó.
Paper thin multi-laminate construction - Typically between 0.25mm and -0.5mm thick
Available in a variety of customized shapes and sizes
Viewing angle better than 160 degrees
Highly visible and can be seen effectively in Darkness, smoke and fog
Life 10,000 hours + (life is increased if sign is animated or cycled)
Extremly light weight
Safety no ultraviolet radiation emitted
Indoor/outdoor can be operated in both environment
Very low power consumption consumes 75-90% less power than any other point light source
Supply Voltage can be 12volts DC for vehicle signage or or 240 VAC
Mà không bít mấy cái này có mua được ở VN ko nhỉ? Có tài liệu gì hay thì trao đổi nhé! Anh cũng đang muốn làm về đèn quảng cáo đó!
Anh nào vậy ta ? Nick name này lạ quá, nhưng thanks nhé
Cái này là em đang làm cho một công ty quảng cáo. Tìm mãi mới có tài liệu. Hiện tại thì tấm EL đã sản xuất đc nhưng nếu làm tấm lớn thì vướng cái dzụ biến áp xung. Tài liệu về nguồn điện cung cấp cho EL chưa có, pác nào có kinh nghiệm thì share cho anh em học hỏi với nhé. hihihihi

dungoc1
02-07-2008, 07:43 AM
Hôm nay lướt qua diện đàn em thấy món này hay thế. các bác thế hệ trước truyền lại cho em chút kinh nghiệm với. em thấy thích nó dần rồi đấy. thank!

phucthinhel
19-08-2008, 12:46 PM
mà bạn sx ờ đâu vậy ! Làm tại VN hay China vậy ?