PDA

View Full Version : Pic18f2550 Usb Hid And Vb6

thaovma
10-07-2008, 12:36 PM
Đây là bài viết của Steven Cholewiak về giao tiếp USB HID với VB6, mình đã thực hiện lại chương trình này, và giao tiếp rất tốt. Trong chương trình sẽ hỗ trợ cho bạn tất cả cách khai thác hid.dll và khai báo dll trong VB6. Theo mình bài viết này rất hay, và rất có ích cho tất cả các bạn đang muốn theo đuổi thực hiện giao tiếp USB với VB6.

namqn: vì bạn có ý hỗ trợ cộng đồng PIC nên tôi mới chuyển toàn bộ bài viết không dấu của bạn thành có dấu. Đề nghị bạn sau này dùng tiếng Việt có dấu trên diễn đàn.

meishun
20-02-2009, 10:38 PM
jhythgerfet55ty45t433
chắc người sao Hỏa !
Đây là bài viết của Steven Cholewiak về giao tiếp USB HID với VB6, mình đã thực hiện lại chương trình này, và giao tiếp rất tốt. Trong chương trình sẽ hỗ trợ cho bạn tất cả cách khai thác hid.dll và khai báo dll trong VB6. Theo mình bài viết này rất hay, và rất có ích cho tất cả các bạn đang muốn theo đuổi thực hiện giao tiếp USB với VB6.
hay quá, mình cũng đang làm USB HID, nếu thành công sẽ post lên đây.

npbaoduy
27-04-2009, 11:46 PM
Cho em hỏi đối với cái mạch này thì dùng driver nào? Em nạp chương trình vào nhưng khi cắm vào máy tính thì báo là USB not recognized? Và chương trình VB thì báo là Disconnect? Em xin cám ơn trước.

namqn
28-04-2009, 12:56 AM
Cho em hỏi đối với cái mạch này thì dùng driver nào? Em nạp chương trình vào nhưng khi cắm vào máy tính thì báo là USB not recognized? Và chương trình VB thì báo là Disconnect? Em xin cám ơn trước.
HID được Windows hỗ trợ trực tiếp, sử dụng driver của Windows. Thiết bị của bạn có lẽ gặp trục trặc khi enumerate nên Windows mới báo là "USB not recognized".

Thân,

hopeman
28-04-2009, 12:19 PM
Trong tình huống này, bạn hãy chắc chắn là đường mạc D+ và D- được nối đúng và không chập nhau. và cũng đừng quên cho 1 em tụ vào chân Vusb nhé (tôi thường dùng 104 là OK)

npbaoduy
01-05-2009, 06:10 PM
Mấy hôm nay em đã mày mò và nhận ra thế này: có lẽ mạch em không sai, vì em nạp vào nó một chuơng trình khác và tạo driver bằng WinDriver thì nhận rất tốt, truyền dữ liệu cũng được. Nhưng do hạn chế của WinDriver chỉ xài được 30 ngày, em muốn làm HID để có thể dùng driver có sẵn của window, nhưng không hiểu sao cứ nạp cái chương trình này vào thì lại window lại không nhận? Cho em hỏi một câu hơi dở là: cái chuơng trình mà anh thaovma post lên, chỉ cần tải về, làm mạch y chang rồi nạp firmware vào, là chạy thôi hay có cần phải cài đặt hay chỉnh sửa gì thêm không? Em xin cảm ơn.

the_duyet
14-07-2009, 02:09 AM
Mình đã chỉnh sửa chương trình này và truyền gửi lệnh đến Pic qua VB6 nhưng mình chưa biết cách gửi chuỗi ký tự đến PIC, có bạn nào rành về cái này chỉ mình với.Mình dùng đoạn mã này để nhận các ký tự đơn lẻ.
case DataToLCD: {

lcd_putcmd(0xC0);
lcd_putchar(in_data[1]);
lcd_putchar(in_data[2]);
}
break;

nhưng mình gửi ký tự trong VB6 thì ko được,bun!