PDA

View Full Version : bácv nào có cái đềtài nào hay hay cho em với

truongheocon
25-08-2008, 10:38 AM
em đang cần tìm 1 cái đề tài để làm đồ án

picpen
26-08-2008, 12:16 AM
Bạn nói rõ hơn được ko? bạn làm đồ án về môn học gì ? nếu là vi điều khiển bạn thử xem đề tài này có được ko nhé : đo giá trị của các linh kiện R ( điện trở ), C (tụ điện), L (cuộn cảm). vì khi làm việc do nhiệt độ và nhiều lý do khác sẽ làm cho giá trị của các linh kiện....cái máy này rất hưu ich khi ta muốn kiểm tra linh kiện, đặc biệt là khi sửa chữa, bảo dưỡng hệ thống mạch điện tử. máy này nhỏ gon ,có thể đút túi rất tiện sử dụng

lcd_amptech
27-08-2008, 10:39 PM
@truongheocon:em đang cần tìm 1 cái đề tài để làm đồ án
====================

Nếu bạn làm đồ án thì nên suy nghĩ một cái gì đó mà trên thị trường chưa có hoặc chí ít là Việt Nam chưa sản xuất được cái này. Chứ cứ làm mấy cái mà người khác làm rồi thì nó chỉ có ý nghĩa là dùng để lấy điểm trong trường thôi bạn ạ.

Mình có một cái bạn có thể tham khảo. Cái này thì thế giới chắc làm nhiều rồi nhưng Việt Nam thì mình không biết.
Bạn nghiên cứu cách chuyển đổi tín hiệu từ cổng VGA màn hình của máy tính thành bộ tín hiệu số dùng để xuất ra bảng điện tử fullcolour (dạng bảng điện tử như ở sân bay hay là ở ga sài gòn). Thông tin thêm cho bạn là các bảng này người ta dùng một bộ chia cổng DVI từ máy tính thành nhiều ngõ ra số DVI. Mỗi ngõ ra này được đưa đến một cụm module led để quét.

Chúc bạn tìm được một đồ án hay.

gigilai
20-04-2009, 03:51 PM
Chào các bạn!
Bạn có đề tài nào viết về sản phẩm thị trường của công ty chuyên kinh doanh thiết bị tự động hoá không?
Mình học ngành QTKD nhưng đang thực tập ở công ty Cổ phần Tự Động Hoá. Mình chưa hình dung ra được mình sẽ viết gì về đề tài nào. Nếu bạn có tài liệu nào có liên quan đến ngành nghề như vậy thì share cho mình với nha. Mong sớm nhận được sự giúp đỡ của các bạn. Thanks bạn nhiều nhiều. Ah, email của mình : hienmy_882008@yahoo.com

thientaisodo
20-04-2009, 04:18 PM
Mình đang điên đầu với mạch chụp ảnh với 16F877A và camera C328, đọc các bit ảnh và biến đổi thành tần số tương ứng để phát đi dưới dạng âm thanh. Cái này thì khác gì ledmatrix full color nhỉ? hơi khoai một chut :(

Son_dk1
12-06-2009, 12:13 PM
Mình cũng đang làm về xử lý ảnh. Ban thientaisodo mua cái camera đó ở đâu đấy? bạn có thể chỉ cho mình địa chỉ mua nó được không? hoặc nếu bạn có nhiều bán lại cho mình một cái cũng được. Địa chỉ của mình: hongsondk1@gmail.com
thanks!