PDA

View Full Version : Video hướng dẫn sử dụng Proteus 7.2sp6

truong87bk
28-09-2008, 09:04 AM
GIỚI THIỆU

Proteus là phần mềm phát triển bởi hãng Labcenter dùng để vẽ sơ đồ nguyên lý, mô phỏng và thiết kế mạch điện. Trong phần mềm này có 2 khối chính:
+ ISIS dùng để vẽ sơ đồ nguyên lý và mô phỏng mạch điện.
+ ARES dùng để thiết kế mạch in.

Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin, download và cập nhật các phiên bản mới nhất tại địa chỉ Website của Labcenter: http://www.labcenter.co.uk

Có 1 số sinh viên kỹ thuật chúng ta khi học vi điều khiển ở giai đoạn đầu thường muốn mua KIT phát triển về để học lập trình. Giá của những KIT này thường từ 700 nghìn cho đến 1 triệu. Tuy nhiên, trên những bộ KIT này, ta chỉ có thể kiểm tra được hoạt động của mạch dựa trên kết quả chạy thực tế chứ không hỗ trợ cho việc dò lỗi lập trình. Hơn nữa, việc thao tác như nạp code trên KIT phát triển không tiện bằng trên Proteus. Nếu bạn còn băn khoăn lựa chọn công cụ thì Proteus sẽ là câu trả lời cho các bạn!

Trong các bộ Tutorial thông thường, họ đi vào trình bày chi tiết nhiều chức năng và Tutorial mang màu sắc như 1 bộ sách tra cứu. Trong bộ video này, tôi chỉ tập trung hướng dẫn những chức năng cơ bản nhất, thường dùng nhất, để có thể giúp các bạn sau khi học xong có thể làm việc ngay được với Proteus. Từ đó, bạn có thể dễ dàng làm quen được với Proteus, tiếp tục khai thác và đào sâu thêm những chức năng khác có trong phần mềm này. Việc tra cứu thêm các chức năng khác, các bạn có thể sử dụng phần Help để tự tìm tòi vì đây là nơi viết đầy đủ nhất về Proteus.

Trong quá trình biên soạn chắc sẽ còn nhiều thiếu sót, rất mong sự đóng góp ý kiến của các bạn gần xa.
truong87bk@yahoo.com
25/9/2008.

DOWNLOAD:
http://www.mediafire.com/?sharekey=60a85b7d21295c5a91b20cc0d07ba4d2558c86ca 26bfdb9d

Các bạn cần cài codec (VD: klmcodec) để hỗ trợ xem được định dạng video này.

tienchuan
10-10-2008, 08:39 PM
Nho may bac chi gium em cah mo phong do thi dang song cua cai mach loc thong thap ,thong cao.mach khuyech dai dung bjt .
em xin cam on!!!!
nho bac nhan lai gium em qua email: ramromct@yahoo.com

truong87bk
08-01-2009, 09:15 PM
Xin lỗi các bạn, link của video bị die trong 1 thời gian. Tớ đã upload lại lên mediafire và sửa lại link, giờ các bạn có thể download.

phone89
13-10-2010, 03:31 PM
các pác ơi!!!!!!!!!!!!!!!.pác nào bt cach mô phong proteur jup em với