PDA

View Full Version : Giao tiếp dùng MatLab

inventor_bk
08-10-2008, 07:18 PM
Các anh giúp em cái lỗi này chút: Khi em dùng hàm fopen mở thì báo lỗi này. Trước đây em dùng chương trình của bác Ngô rất tốt nhưng sao khi em viết chương trình như file đính kèm thì báo lỗi này"

fopen(s)
??? Error using ==> serial.fopen
Port: COM1 is not available. No ports are available.
Use INSTRFIND to determine if other instrument objects are connected to the requested device.

inventor_bk
08-10-2008, 07:43 PM
em xin lỗi các anh, Cái cổng bị hỏng mà em không biết. Em cứ sửa lỗi chương trinh mà không nghĩ đến lỗi cổng.

inventor_bk
08-10-2008, 08:22 PM
Các anh cho em hỏi luôn là tại sao khi em kết nối thì tốt, sau đó em đã hủy kết nối bằng lệnh fclose, clear rồi nhưng sử dụng lại lệnh fopen(s) để mở thì bị lỗi như trên. Bài của Bác Ngô cũng lỗi như vậy. Mong các anh giúp đỡ. Khi em khởi động lại matlab thì mới chạy lại được.

namco102
01-03-2009, 02:54 AM
Các anh giúp em cái lỗi này chút: Khi em dùng hàm fopen mở thì báo lỗi này. Trước đây em dùng chương trình của bác Ngô rất tốt nhưng sao khi em viết chương trình như file đính kèm thì báo lỗi này"

fopen(s)
??? Error using ==> serial.fopen
Port: COM1 is not available. No ports are available.
Use INSTRFIND to determine if other instrument objects are connected to the requested device.

ban ơi cho mình hỏi ban test chương trình của a NGÔ HẢI BẮC bằng matlab giao tiếp với pic chưa vậy,minh đang gặp răc rối phần này,chương trình truyền nhận tốt,pic nhận dữ liệu nhưng mà không nhận không đúng chuỗi đó,mình dùng ccs để viết