PDA

View Full Version : vấn đề trong loadcell

maiduy082
13-10-2008, 12:21 PM
em đang làm 1 thiết bị nhận và xử lý tín hiệu từ loadcell (cân điện tử) .em lấy giá trị từ cân ra ,cho qua adc trong pic ,sau đó đưa nó vào PC = rs232 .
giá trị đưa ra tương đối chuẩn ,ít sai số ,nhưng em đang gặp 1 vấn đề ,đó là lâu lâu giá trị đưa ra lại công thêm 1 giá trị N (cho mọi mức cân) ,rồi sau đó 1 thời gian lai trở về giá trị cũ .
em đã kiểm tra volt do loadcell đua ra thì thấy ko có vấn đề .

các cao thủ giúp em giải quyết vấn đề này với .thanks !!

namqn
13-10-2008, 06:28 PM
em đang làm 1 thiết bị nhận và xử lý tín hiệu từ loadcell (cân điện tử) .em lấy giá trị từ cân ra ,cho qua adc trong pic ,sau đó đưa nó vào PC = rs232 .
giá trị đưa ra tương đối chuẩn ,ít sai số ,nhưng em đang gặp 1 vấn đề ,đó là lâu lâu giá trị đưa ra lại công thêm 1 giá trị N (cho mọi mức cân) ,rồi sau đó 1 thời gian lai trở về giá trị cũ .
em đã kiểm tra volt do loadcell đua ra thì thấy ko có vấn đề .

các cao thủ giúp em giải quyết vấn đề này với .thanks !!
Nếu bạn đã xác định đầu ra của loadcell không có vấn đề, thì vấn đề chỉ có thể ở các khâu còn lại. Với PIC, bạn cho biết code liên quan đến việc đọc, xử lý (nếu có), và gửi về PC. Nếu trên PC bạn tự viết code giao tiếp thì cũng nên cho biết phần liên quan đến việc đọc, xử lý (nếu có) kết quả nhận về từ RS-232.

Thân,

1234567898
14-10-2008, 01:16 PM
mình cũng gặp phải vấn đề giống bạn khi nhận dữ liệu về PC qua RS232, mình cũng đang tìm nguyên nhân, rất mong các cao thủ giúp một tay.

hero_7070
16-10-2008, 04:47 PM
Chào các bạn!
Mình cũng đang quan tâm đến vấn đề ghép nối Load Sell với Indicator (cũng như cân điện tử thôi) nhưng mình không biết nên chọn loại nào, các ban giúp mình với (Load Sell chịu đựoc tải trọng đến 200kgf).
Thank's.

minhthe_89cdt
14-04-2010, 11:54 PM
anh nao co mach kd cho loadcell ko?.co the post len cho anh em coi duoc khong?