PDA

View Full Version : Help!!Mạch nhận dạng hình ảnh

metalcore87
20-10-2008, 01:02 PM
Mình được giáo viên cho 1 cái project đối với mình hơi chua, hix.
1 chiếc xe chạy pin,có bộ phận Camera , nhận dạng 4 loại bảng giao thông (quẹo trái,quẹo phải,dừng lại và đi thẳng) Mình thì còn gà về Vi Điêu Khiên. Mong các bạn có hướng làm thì giúp mình với !
Mình đã có mạch về xe tự hành tránh vật cản, mình cũng đang làm , sắp xong rồi , còn cái đề tài này thì mình thấy còn ận mới với mình (phần Camera nhận dạng...)
Mình ko biết Code Matlab cho trường hợp này , ai biết giúp mình với ! rất mong tin các bạn !!!

naivatho
20-10-2008, 10:28 PM
Bạn post mạch nguyên lý xe tự hành tránh vật cản cho mình xem được không? Mình đang làm đề tài đó?mà bạn dùng camera để xem đường à.
Mình mới vào nghề nên hơi kém
Mong bạn giúp đỡ.

naivatho
22-10-2008, 06:01 PM
bạn metalcore87 ơi giúp mình đi
cám ơn bạn nhiều nha

nguyenchituyen
08-12-2008, 09:44 PM
Mình được giáo viên cho 1 cái project đối với mình hơi chua, hix.
1 chiếc xe chạy pin,có bộ phận Camera , nhận dạng 4 loại bảng giao thông (quẹo trái,quẹo phải,dừng lại và đi thẳng) Mình thì còn gà về Vi Điêu Khiên. Mong các bạn có hướng làm thì giúp mình với !
Mình đã có mạch về xe tự hành tránh vật cản, mình cũng đang làm , sắp xong rồi , còn cái đề tài này thì mình thấy còn ận mới với mình (phần Camera nhận dạng...)
Mình ko biết Code Matlab cho trường hợp này , ai biết giúp mình với ! rất mong tin các bạn !!!

nếun bạn muốn làm xử lý ảnh thì dùng con altera, con này hổ trợ nhiều, nhược điểm la thiết kế khó. Nhưng tốc độ thì dỉnh rồi, nếu có vần đề tham khảo thêm gơi mail: nguyenchituyen2801@walla.com