PDA

View Full Version : Cai MPLAB

vuhoang8x
21-10-2008, 06:41 PM
Hi,
Có ai gặp trường hợp này chưa ! Mình tải cái MPLAB 8.14 về, rồi uninstall cái MPLAB 7.XX. Sau đó cài cái MPLAB 8.14 (Chú ý : cài đầy đủ MPASM) nhưng khi run thì nó báo
"Project manager initialization faild: at least the MPASM toolsuite plugin or AMS30 toolsuite plugin must be installed" và tắt luôn.
Mình đã thử đủ cách: -Setup đường dẫn tớp MPASM, delete regedit, install lai MPLAB nhưng sau khi cài xong nó vẫn báo cái lỗi đó.

thanks for any hep !

tmtm
22-10-2008, 06:49 PM
Hi,
Có ai gặp trường hợp này chưa ! Mình tải cái MPLAB 8.14 về, rồi uninstall cái MPLAB 7.XX. Sau đó cài cái MPLAB 8.14 (Chú ý : cài đầy đủ MPASM) nhưng khi run thì nó báo
"Project manager initialization faild: at least the MPASM toolsuite plugin or AMS30 toolsuite plugin must be installed" và tắt luôn.
Mình đã thử đủ cách: -Setup đường dẫn tớp MPASM, delete regedit, install lai MPLAB nhưng sau khi cài xong nó vẫn báo cái lỗi đó.

thanks for any hep !
Mình cũng gặp lỗi này khi cài MPLAB 8.1. Khi mình thử cài riêng C30 thì cài xong nhưng chẳng thấy biểu tượng ngoài desktop cũng như trong Programs. Quá trình cài C30 ko thấy báo lỗi gì. Khi vào Control Panel để gỡ bỏ thì vẫn gỡ được. Ngày trước, khi cài MPLAB 8.0 thì vẫn cài bình thường, ko biết có phải do các phần mềm ko tương thích với nhau ko? Các bác đi trước giúp chúng em với.

TRUNGDTD
23-10-2008, 10:00 PM
Đúng vậy,không hiểu tại sao khi cài MPLAB 7,sau đó remove rồi cài MPLAB 8 dùng được ít bữa rồi mình cài lại 7 hay 8 đều có lỗi như vậy.Không biết bác nào có kinh nghiệm thì chia sẽ giùm !!!

namqn
24-10-2008, 11:18 PM
Trước đây tôi dùng các phiên bản 7.x của MPLAB, sau này gỡ bỏ và nâng cấp lên phiên bản 8.0 không có vấn đề gì. Vừa rồi tôi gỡ bỏ MPLAB 8.0 và cài MPLAB 8.15 vào máy, vẫn không có vấn đề gì. Trong số các bạn phản ánh các lỗi trên, có bạn nào dùng Windows "không chính thức" không?

Thân,

tmtm
24-10-2008, 11:52 PM
Trước đây tôi dùng các phiên bản 7.x của MPLAB, sau này gỡ bỏ và nâng cấp lên phiên bản 8.0 không có vấn đề gì. Vừa rồi tôi gỡ bỏ MPLAB 8.0 và cài MPLAB 8.15 vào máy, vẫn không có vấn đề gì. Trong số các bạn phản ánh các lỗi trên, có bạn nào dùng Windows "không chính thức" không?

Thân,

Nếu bác hỏi thế, chắc 99% số người được hỏi đều trả lời ''Toàn dùng bản ko chính thức''. Thế mới đáng băn khoan chứ!

vuhoang8x
25-10-2008, 11:43 AM
Hic, bác nói thế thì củng như không. Phải cài lại Windows hả !!!
No more any way ???

bien_van_khat
25-10-2008, 11:54 AM
Hi,

thanks for any hep !

Mình chưa gặp bao giờ, từ 6.x, 7.x, 8.x, cả trên Win lậu và đồ xịn.

Bạn thử cài lại MPLAB 7.xx cũ của bạn sau đó ko gỡ mà cài đè MPLAB 8.xx lên xem sao.

tmtm
25-10-2008, 08:00 PM
Phải cài lại Windows hả !!!

Sau khi cài lại windows, mình ko còn gặp lỗi này nữa.

TRUNGDTD
27-10-2008, 09:16 PM
Tui đã biết tại sao bạn không cài được rồi.Lúc trước tui cũng vậy,đặt tên foder bằng tiếng việt nên không cài được,bạn thử cài lại xem.
trung_meo8x

ALU
21-01-2010, 01:56 PM
Hi,

thanks for any hep !

Tôi cũng bị lỗi này.........xin các cao thủ chỉ giáo!!!

P/S:

whisky090
12-12-2010, 09:02 AM
viết chuong trình đèn chạy vòng tròn vs y/c sau: nút khởi động đèn chạy RA0; nút đèn dừng chạy RA1. 4 đèn đc đấu lần lượt vs RB0,RB1,RB2,RB3. CÁC đèn sáng cách nhau là 5micro giây. dùng pic16f84,tần số 4Mhz thwcj hiện chương trình .

em mới nhập môn.mong mọi ng giúp đỡ.giúp e viết chuong trình trên vs.