PDA

View Full Version : Giao tiếp PIC với camera

naebolo
26-07-2012, 12:46 PM
Chào mọi người,
hiện tại mình đang định làm 1 đề tài như sau, PIC sẽ nhận tín hiệu từ camera rồi truyền tín hiệu qua internet đến máy tính hiển thì hình ảnh.

Vậy ai biết thì cho mình hỏi, interface giữa PIC và camera là cái j?? Tín hiện mà PIC nhận về là gì, và truyền đi là gì, rồi máy tình làm sao để khôi phục lại hình ảnh.

Mong nhận được sự giúp đở của mọi người. Mình chân thành cảm ơn!

khienpzo
26-07-2012, 08:08 PM
PIC có 2 kiểu nhận dữ liệu bộ ADC là Analog và Digital .... vậy dữ liệu bạn phải chuyển sang dạng này tín hiệu từ camera vào còn giao tiếp máy tính với PIC thì chắc bạn đã biết ... Đó là theo ý của mình .. chúc bạn thành công

danghien719
27-07-2012, 12:34 AM
PIC có 2 kiểu nhận dữ liệu bộ ADC là Analog và Digital .... vậy dữ liệu bạn phải chuyển sang dạng này tín hiệu từ camera vào còn giao tiếp máy tính với PIC thì chắc bạn đã biết ... Đó là theo ý của mình .. chúc bạn thành công

:-? Thật à ? khó nhỉ ?
Camera -> (Analog hoặc Digital) -> Erthenet -> TCP/IP -> Internet.
Quả này là khó đấy. :))

khienpzo
27-07-2012, 02:05 AM
:-? Thật à ? khó nhỉ ?
Camera -> (Analog hoặc Digital) -> Erthenet -> TCP/IP -> Internet.
Quả này là khó đấy. :))

chả hiểu ông này nói gì nữa ý chơi mình ah ?? mình chỉ hiểu thế nào nói vậy thôi chứ nếu ô có ngon thì ô chỉ người ta đi .. nhảm thật khinh người quá đáng

dinhnambkhn
16-09-2012, 01:09 PM
Cái này chỗ techpal có bán camera to rs232. con vấn đền truyền dữ liệu rs232 qua USB, TCP/IP lên máy tính hay làm gì là tùy bạn thôi!
thân!

haibk91
03-06-2013, 02:11 AM
ae cho mình hỏi... giao tiếp camera qua rs232, tốc độ xử lý của vi điều khiển có đáp ứng dc ko?.. phải dùng pic loại nào?..và khi truyền dữ liệu lên máy tính, thì tái tạo lại hình ảnh như thế nào? pro nào chi giúp với. đang cần gấp