PDA

View Full Version : giao tiep giữa pic với dtdt

tuyendc
01-11-2008, 11:22 PM
Chào các bác!!!(connichiwa!!!-tiếng nhật em mới học được đó)

bác nào giảnh vè việc này cho em hỏi cái:
em nghe mọi người nói là giao tiếp vđk với đtdt được bằng chuẩn fbus
để vdk nhận dc tin nhắn từ dt và điều khiển 1 cái gì đó,chẳng hạn dc. nhưng em vẫn chưa hiểu :khi tin nhắn dc nhán tới dt thì dt truyền ngay cho vdk , hay là nó cần phải chờ cho vdk xuất 1 chuỗi "at" gì đó thì nó mới xuất tin nhắn cho vdk?
(em thấy ở các diễn đàn khác nói nhiều về giao tiếp với dtdd, nhưng toàn là với pc thoi.nói thực là em cũng đang tìm hiểu vấn đề này để làm đồ án, nếu bác nào tìm hiểu thì giúp em)!!!Xin Đa Tạ!!!$$$

vuvulinh_8x
07-01-2009, 03:03 PM
Chào các bác!!!(connichiwa!!!-tiếng nhật em mới học được đó)

bác nào giảnh vè việc này cho em hỏi cái:
em nghe mọi người nói là giao tiếp vđk với đtdt được bằng chuẩn fbus
để vdk nhận dc tin nhắn từ dt và điều khiển 1 cái gì đó,chẳng hạn dc. nhưng em vẫn chưa hiểu :khi tin nhắn dc nhán tới dt thì dt truyền ngay cho vdk , hay là nó cần phải chờ cho vdk xuất 1 chuỗi "at" gì đó thì nó mới xuất tin nhắn cho vdk?
(em thấy ở các diễn đàn khác nói nhiều về giao tiếp với dtdd, nhưng toàn là với pc thoi.nói thực là em cũng đang tìm hiểu vấn đề này để làm đồ án, nếu bác nào tìm hiểu thì giúp em)!!!Xin Đa Tạ!!!$$$

Mình cũng có một đề tài giống bạn mình dùng PIC để nhận dữ liệu từ cảm biến, sau đó truyền kết quả cho mobile, mobile này sẽ gửi thông bảo cho một mobile được kết nới với máy tính xử lý trung tâm! Khó quá, bạn có ý tưởng j chưa, trên diễn đàn có bác David làm về giao tiếp mobile rồi, nhưng bác đó dấu nghề quá không hỏi được! Nản!

pakaquang
25-05-2010, 05:35 PM
Ai có biết cách truyền data từ PIC tới Mobile và ngược lại không chỉ giáo với mình không hiểu mong mọi người giúp đỡ! think!

thundernhut
23-07-2010, 07:31 AM
ha ha ha, giấu nghề ah ,
Mình thỉnh thoảng cũng giấu nhưng mà ai tới hỏi trực tiếp thì mình thường chỉ, vì cho rằng họ quan tâm thực sự, hay bạn thử gặp trực tiếp coi, "lão tiền bối" David có giúp không