PDA

View Full Version : Cau cuu do an khoa so

atrito
15-11-2012, 11:17 AM
em dang lam do an khoa so ,thong qua ban phim 4x4 hien thi len lcd voi pic la 16f877a.qua tim hieu e ve dc mach so do nguyen ly ,nhung con code e nho 1so ng chi dum vi em con yeu phan nay,nhung khi e lam trong ccs thi no bao phan code nay bi loi o phan lcd_4bit,nho cac a xem sua lai giup em voi:(

hein_ts
15-11-2012, 11:49 PM
Bạn có file lcd_4bit.c chưa?

atrito
16-11-2012, 10:37 AM
Bạn có file lcd_4bit.c chưa?

ah file lcd_4bit.c co ng cho minh nhung khi minh bo vao chung voi phan code trong ccs no van bao loi:( nho ban coi sua giup minh voi:(

unisa
26-11-2012, 09:31 AM
Không phải bỏ chung đâu bạn ơi, mình nhớ là bỏ vào thư viện của CCS đó (nằm trong thư mục chính lúc cài đặt, bạn lục lại thử xem, chỗ đó chứa các tập lệnh như lcd, 7 đoạn ...)
Cái đồ án này là đồ án 2 của mình, làm cách đây 3, 4 năm gì đó. Làm ok rùi, thầy thik wá giữ mạch lại lun ^^ xem code cũng hao hao như cách của bạn vậy. Dùng con 887 cho rẽ tiền. Mạch mình khi bấm đúng pass thì nó sẽ cho 2 lựa chọn là mở cửa hoặc đổi pass. Chọn mở cửa thì nó đóng relay, zậy thui.
Bạn nên thêm cái loa buzz vào, khi bấm phím nó kêu tít tít tít cho pro, nếu bấm sai 3 lần nó sẽ hú lên và bắt chờ 30s mới cho nhập lại.

nguoidentukd
28-11-2012, 02:38 PM
Không phải bỏ chung đâu bạn ơi, mình nhớ là bỏ vào thư viện của CCS đó (nằm trong thư mục chính lúc cài đặt, bạn lục lại thử xem, chỗ đó chứa các tập lệnh như lcd, 7 đoạn ...)
Cái đồ án này là đồ án 2 của mình, làm cách đây 3, 4 năm gì đó. Làm ok rùi, thầy thik wá giữ mạch lại lun ^^ xem code cũng hao hao như cách của bạn vậy. Dùng con 887 cho rẽ tiền. Mạch mình khi bấm đúng pass thì nó sẽ cho 2 lựa chọn là mở cửa hoặc đổi pass. Chọn mở cửa thì nó đóng relay, zậy thui.
Bạn nên thêm cái loa buzz vào, khi bấm phím nó kêu tít tít tít cho pro, nếu bấm sai 3 lần nó sẽ hú lên và bắt chờ 30s mới cho nhập lại.

ý tưởng của bác hay đấy , em cũng đang định làm , bác tư vấn cho em được không , dùng pic 16f877a , cld 16x2 , keypad 4x4 , . em dùng trình mplap ide

nguoidentukd
28-11-2012, 02:39 PM

ý tưởng của bác hay đấy , em cũng đang định làm , bác tư vấn cho em được không , dùng pic 16f877a , cld 16x2 , keypad 4x4 , . em dùng trình mplap ide

atrito
29-11-2012, 11:40 AM

thanks bạn.bạn ơi ! cai mach nay.minh chay trên mo phong thì ok.nhung luc lam mach thuc k hiu sao ma cả đèn led mở cửa ,đóng cửa voi báo động va còi deu sang va bao dong:( chang biet lam sao.mong ban giup minh voi