PDA

View Full Version : Phân biệt người vào hay ra???

mitkgai
18-11-2008, 11:52 PM
mọi người ơi, làm sao để phân biệt 1 người vào hay ra khỏi phòng? (cảm biến phải đặt ở gần cửa nhé, không dùng cảm biến người)

namqn
19-11-2008, 01:25 AM
moi nguoi oi, lam sao de phan biet 1 nguoi vao hay khoi phong? ( cam bien phai dat o gan cua nhe, k dung cam bien nguoi)
Dùng hai cảm biến đặt trước và sau, thứ tự cảm biến được kích hoạt cho biết người đi vào hay đi ra. Bạn chú ý dùng tiếng Việt có dấu trong bài viết, diễn đàn đã có sẵn bộ gõ, bạn có thể gõ theo các kiểu thông dụng, và không cần cài đặt gì vào máy tính của bạn.

Thân,

mitkgai
19-11-2008, 03:59 PM
mình cũng nghĩ thế, nhưng mà dùng cảm biến gì để 2 bộ thu phát đó k bị nhiễu lẫn nhau?

namqn
19-11-2008, 05:11 PM
mình cũng nghĩ thế, nhưng mà dùng cảm biến gì để 2 bộ thu phát đó k bị nhiễu lẫn nhau?
Bạn đang làm đề tài hay bài tập à? Bạn định sẽ dần dần hỏi hết từ đầu đến cuối hay sao?

Bạn chịu khó suy nghĩ trước khi đặt tiếp câu hỏi đi. Chẳng hạn, bạn hãy đưa ra những giải pháp mà bạn cho là có thể được, rồi người khác sẽ giúp bạn nhận xét (nếu bạn không nhận xét gì được về các giải pháp đó).

Thân,

ACADEMY_83
20-11-2008, 09:43 AM

Bạn thử dùng con PIR đi, nó nhận biết được chuyển động từ trái sang phải và ngược lại, chịu khó tìm tài liệu để biết cách phân biệt hướng chuyển động nha.
Chúc bạn thành công.:beer: