PDA

View Full Version : Hỏi về sự cố máy tính

vantristory
26-12-2008, 04:25 PM
Chào các anh em trong diễn đàn, mình thật sự gặp khó khăn khi đối đầu với cái PC của mình. Mọi lần thì nó hư main, nay ông ta lại chuyển sang bộ nguồn. khi mình kích thì nó vẫn hoạt động bình thường nhưng khi gỡ dây kích ra thì nó lại không hoạt động. các bạn xem coi nó bị triệu chứng gì vậy, rùi trả lời dùm minh nha, hoặc mail lại cho mình theo địa chỉ : dangvantri.story@gmail.com, cám ơn các bạn rất nhiều

bachelor
26-12-2008, 11:05 PM
Chào các anh em trong diễn đàn, mình thật sự gặp khó khăn khi đối đầu với cái PC của mình. Mọi lần thì nó hư main, nay ông ta lại chuyển sang bộ nguồn. khi mình kích thì nó vẫn hoạt động bình thường nhưng khi gỡ dây kích ra thì nó lại không hoạt động. các bạn xem coi nó bị triệu chứng gì vậy, rùi trả lời dùm minh nha, hoặc mail lại cho mình theo địa chỉ : dangvantri.story@gmail.com, cám ơn các bạn rất nhiều

thường là do chân điều khiển đóng mở nguồn trên main hỏng. bạn thử test với nguồn tôt xem sao. nếu nguồn tôt mà cắm vào main vẫn ko chạy thì chính là nó ! Khi này nối thẳng cái chân màu xanh lá (chân kích) xuống đất (các chân đen) tất nhiên sẽ cắm nguồn là chạy :). nếu nguồn khác (tốt) cắm vào vẫn chạy bt thì -> hỏng nguồn