PDA

View Full Version : bác nào biết giúp em

seaking7641
20-02-2009, 12:59 AM
Bác nào có mạch công suất cao từ 50 đến 100w không? Bác nào có thì chỉ mình nha.

namqn
20-02-2009, 06:02 AM
Bác nào có mạch công suất cao từ 50 đến 100w không? Bác nào có thì chỉ mình nha.
Câu hỏi của bạn không đủ dữ kiện. Bạn muốn biến đổi kiểu gì: AC-DC, DC-DC, DC-AC, hay AC-AC? Các thông số ra sao: điện áp/dòng điện định mức ở các ngõ vào và ngõ ra như thế nào? Dạng tải như thế nào?

Thân,

seaking7641
20-02-2009, 10:38 PM
Mình quên mất, cụ thể mà mình muốn làm một mạch công suất cao để kích cho đèn flash bơm photon cho thanh Nd+ để phát laser, công suất để kích đèn thì mình cũng chưa biết nên nhờ các bác chỉ giúp mình mạch điều chỉnh công suất, ngõ vào 220 AC, ngõ ra DC. xin bác chỉ giáo

namqn
20-02-2009, 11:50 PM
Mình quên mất, cụ thể mà mình muốn làm một mạch công suất cao để kích cho đèn flash bơm photon cho thanh Nd+ để phát laser, công suất để kích đèn thì mình cũng chưa biết nên nhờ các bác chỉ giúp mình mạch điều chỉnh công suất, ngõ vào 220 AC, ngõ ra DC. xin bác chỉ giáo
Tôi không biết gì về laser, nên không rõ yêu cầu đối với đèn flash ra sao, phần này bạn phải cung cấp thêm thông tin. Bạn nên đặt câu hỏi ở các box "Điện tử công nghiệp" và "Điện tử công suất" ở diễn đàn www.dientuvietnam.net.

Với một người thiên về thiết kế điện tử công suất, họ thường chỉ cần biết dạng sóng dòng điện/điện áp ở ngõ ra của bộ biến đổi, cũng như cách cấp nguồn ở ngõ vào. Vấn đề chính ở đây là bạn cho biết chế độ làm việc (liên tục, ngắn hạn lặp lại, hay ngắn hạn) cùng với các thông số hoạt động của đèn flash (điện áp, dòng điện, dạng sóng/tần số). Những thông tin này cần được diễn dịch từ yêu cầu chiếu sáng thanh Nd+ dùng để phát laser.

Thân,