PDA

View Full Version : mạch đồng hồ hiển thị LCD

minhdt07d
17-03-2009, 06:56 AM
em đang làm bài tập lớn môn VXL mạch đồng hồ(lịch vạn niên) hiển thị trên LCD mà chưa tìm được sơ đồ nguyên lý huynh đệ nào có gửi cho em với.thanks

chuong_123456
29-03-2009, 11:49 AM
mình cũng đang làm nhưng cũng chưa xong bạn làm xong chưa vậy
chúc bạn thành công

dothaico
29-03-2009, 01:30 PM
em đang làm bài tập lớn môn vxl mạch đồng hồ(lịch vạn niên) hiển thị trên lcd mà chưa tìm được sơ đồ nguyên lý huynh đệ nào có gửi cho em với.thanks

lcd dùng loại nào, con xử lý dùng loại nào, bạn tự tìm data sheet của nó rồi vẽ mạch, thế là có sơ đồ nguyên lý. Như thế mới có ý nghĩa với bạn.
Chúc thành công!

cute
05-09-2009, 10:55 PM
nhưng thời gian có hạn mà,sắp nộp đề tài rùi,ai có thì post lên cho bạn minhdt07d đi,cả tui cũng muốn làm nữa nè.thank you

nhockhochoai
26-02-2010, 07:55 AM
có bạn nào lam xong chưa hướng dẫn mình vài bước cơ bản với..mình mới tập làm thử mà không hiểu rõ lắm..thank nhiều

trai_xq
28-02-2010, 11:43 PM
có bạn nào lam xong chưa hướng dẫn mình vài bước cơ bản với..mình mới tập làm thử mà không hiểu rõ lắm..thank nhiều

Trước tiên bạn phải tìm hiểu nguyên lý của con DS1307, mình thấy trên diễn đàn Picvietnam có rất nhiều tài liều về vấn đề. Trên diễn đàn này có chương trình lịch vạn niên đấy, minh` không nhớ là ai đã post lên, và khi nào. Sau đây là code mình đã viết lại hồi năm ngoái(thuật toán cơ bản giống như lichvannien) đơn gian cho dễ hiểu hơn, hy vọng rằng sẽ giup ích cho bạn, đỡ tốn thời gian để nghiên cứu, và phát triển nhiều hơn thế.
Link: http://mega.1280.com/file/49IEA6W4XP/
Goodluck!

hero_codon
24-04-2010, 10:42 PM
Ai có sơ đồ nguyên lý mạch đồng hồ và TEXT hiển thị LCD ko? dùng píc nhé các bác. Gửi cho anh em đi. em đang cần lắm em cảm ơn rất nhiều. mong sự hồi âm của các đại cao thủ.

tieungu13
17-05-2010, 02:25 AM
Trước tiên bạn phải tìm hiểu nguyên lý của con DS1307, mình thấy trên diễn đàn Picvietnam có rất nhiều tài liều về vấn đề. Trên diễn đàn này có chương trình lịch vạn niên đấy, minh` không nhớ là ai đã post lên, và khi nào. Sau đây là code mình đã viết lại hồi năm ngoái(thuật toán cơ bản giống như lichvannien) đơn gian cho dễ hiểu hơn, hy vọng rằng sẽ giup ích cho bạn, đỡ tốn thời gian để nghiên cứu, và phát triển nhiều hơn thế.
Link: http://mega.1280.com/file/49IEA6W4XP/
Goodluck!

thay file main dau ban !