PDA

View Full Version : can mua PIC8F4550 + MACH NAP

sinhluc
13-04-2006, 02:24 PM
Em can mua PIC18F4550 và mach nap cho no? bac nao co ban thi cho biet gia luon, kem theo ca phan mem thi cang tot

falleaf
13-04-2006, 04:57 PM
http://www.picvietnam.com/forum/showthread.php?t=74

Bạn tham khảo luồng này để biết thêm chi tiết về sản phẩm của picvietnam.

Chúc vui

sinhluc
13-04-2006, 05:51 PM
em da xem qua luong do roi:
1/ Em o HN, thi nen mua cua bac BINHANH ha? hỏi giá bác ấy hả?
2/ bac cho hoi mach nap pic1 co nạp đc cho pic18f4550 ko hay la phai mạch nap khác, trong luong đó khong thay noi, em xem trong cai trang olimex thay co cau nay:
SUPPORTED DEVICES: The supported devices depend on the current version of ICPROG software.
nhu the co phải là nó nạp đc các linh kiện mà phần mềm icprog hỗ trợ phải không? em không biết gì, chỉ sợ mua về ko đúng cái mình cần. ?
3/ em moi bắt đầu vói pic (tuy nhien da làm vói 8051) có nên làm việc luôn vói 18f4550 không (vì em muôn tạo giao tiép usb với nó, mà em không muôn mất nhiều thời gian) hay la phải bắt đầu vói pic16f nhu

Mong bác huong dan , cảm on bác !

sinhluc
13-04-2006, 06:28 PM
em da hoi bac BINHANH bac ay noi la khong bán píc nũa, the thi phai làm thế nao day?

falleaf
13-04-2006, 07:02 PM
Mạch nạp PIC3 có thể đáp ứng được nhu cầu của em, tuy nhiên giá đó khá cao đối với sinh viên, nên anh không khuyến khích em sử dụng.

Khi học PIC, có một số điểm khác biệt với 89C51 và em cần phải hiểu nó nếu không sẽ bỡ ngỡ. Em có thể đặt hàng ngay tại đây, PIC và mạch nạp có thể chuyển phát đi tất cả mọi nơi bằng chuyển phát nhanh. Chi phí chuyển phát khoảng 10K.

Em theo dõi trong luồng mua bán sản phẩm để biết cách thức thanh toán và nhận hàng.

Chúc vui.

namqn
13-04-2006, 08:00 PM
em da xem qua luong do roi:
1/ Em o HN, thi nen mua cua bac BINHANH ha? hỏi giá bác ấy hả?
2/ bac cho hoi mach nap pic1 co nạp đc cho pic18f4550 ko hay la phai mạch nap khác, trong luong đó khong thay noi, em xem trong cai trang olimex thay co cau nay:
SUPPORTED DEVICES: The supported devices depend on the current version of ICPROG software.
nhu the co phải là nó nạp đc các linh kiện mà phần mềm icprog hỗ trợ phải không? em không biết gì, chỉ sợ mua về ko đúng cái mình cần. ?
3/ em moi bắt đầu vói pic (tuy nhien da làm vói 8051) có nên làm việc luôn vói 18f4550 không (vì em muôn tạo giao tiép usb với nó, mà em không muôn mất nhiều thời gian) hay la phải bắt đầu vói pic16f nhu

Mong bác huong dan , cảm on bác !
Bạn sang luồng này để biết thông tin về các mạch nạp và phần mềm, chắc chắn bạn sẽ tìm được thông tin về chip 18F4550.

http://www.picvietnam.com/forum/showthread.php?t=299

Thân,