PDA

View Full Version : Có bác nào xài fần eHMMs trong OpenCv chưa ạ?

equation
14-04-2006, 09:58 AM
Chào các bác! Em có chút thắc mắc kính mong các bác thịnh tình giúp đỡ cho. Em có xài fần eHMMs trong OpenCv nhưng có 1 chỗ em không hiểu rõ. Trong OpenCv, observation đưa vào HMMs thay vì được diễn tả bằng chuỗi giá trị pixel đơn thuần, OpenCv lại dùng biến đổi DCT để giảm lượng thông tin. Vì vậy observation ở đây sẽ là 1 chuỗi các DCT coefficients. Tuy nhiên, khi em chạy step by step thì em quan sát thấy observation ở đây chỉ mang có 1 giá trị thực. Có bác nào biết là cái OpenCv này đã biến đổi chuỗi observation gồm nhiều coefficient thành 1 giá trị thực như thế nào không ạ ? Mong các bác chỉ giáo dùm em 1 chút. Cảm tạ các bác trước.

phucanh
24-10-2007, 09:15 PM
Nè ! Bạn có tư liệu nghĩa của các hàm opencv ko? cái thư viện đó mình dowload về mà sao ko cài được! cảm ơn!! file hàm opencv

vanloielec
25-02-2009, 01:32 PM
các anh em ơi!
Anh em nào có code xư lý ảnh và THUẬT TOÁN cho mình xin với!
Mail cua mình là:vanloi.elec@gmail.com
Mình xin cảm ơn nhiều!
Em dang làm đề tài,Jup em với!
Em chết chắc rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

phamngochuynh
10-07-2009, 03:07 PM
Hình như bên picvietnam ít ai xử lý ảnh! Không thấy cao thủ nào giúp đỡ hết zậy?

khoadang
11-08-2009, 09:27 AM
Hình như bên picvietnam ít ai xử lý ảnh! Không thấy cao thủ nào giúp đỡ hết zậy?

Mình mới vào diễn đàn và cũng không phải là cao thủ về xử lý ảnh. Mình chỉ có cơ hội làm việc về xử lý ảnh khá lâu nên cũng có 1 số ít kiến thức về nó. Bạn có câu hỏi gì thì cứ post lên, mình sẽ trả lời.

ltn138
15-08-2010, 11:40 PM
Các bác cho em hỏi muốn tách trong opencv thì làm sao ví dụ tách line để điều khiển robo bám vạch, dùng webcam để thu ảnh