PDA

View Full Version : cần mua mạch nap 16f688

kienvq
18-04-2006, 11:06 AM
em đọc bản TongHopKetQua của anh Nam thấy mạch nạp Schaer+ nạp được con này
ai đã làm mạch nạp này tốt rồi bán cho em một cái

a, mà anh Nam nói là nó cũng tương đương với PG3B của olimex nhưng em xem thì PG3B không hỗ trợ 16f688, không biết có ai thử chưa.

ai bán thì cho mình biết giá luôn nhé.

falleaf
18-04-2006, 03:57 PM
Anh đã nói là mạch nạp không phải vấn đề, vấn đề chương trình nạp có hỗ trợ hay không thôi!!! Em kiểm tra WinPIC800 thử xem, và các chương trình nạp anh Nam giới thiệu thử xem, chương trình nào hỗ trợ thì em lấy chương trình đó dùng với cái mạch nạp PG3B là xong.

Chúc vui

minhpic
18-04-2006, 06:24 PM
Mà cậu này thật là, mình dùng chán rồi mạch nào chả nạp được, nghe lời bác F ấy, mà không thì vứt quách con chíp đó đi, cậu mới làm về PIC thì kiếm mấy con mọi người hay dùng và có nhiều bài trên diễn đàn ấy.

namqn
18-04-2006, 07:08 PM
em đọc bản TongHopKetQua của anh Nam thấy mạch nạp Schaer+ nạp được con này
ai đã làm mạch nạp này tốt rồi bán cho em một cái

a, mà anh Nam nói là nó cũng tương đương với PG3B của olimex nhưng em xem thì PG3B không hỗ trợ 16f688, không biết có ai thử chưa.
Em đọc không kỹ chút nào hết, phần mềm mà olimex giới thiệu để dùng với PG3B là IC-Prog, mà IC-Prog thì hỗ trợ mỗi loại chip một vài con, sao bằng được mấy cái phần mềm chuyên dành cho PIC. Hơn nữa, IC-Prog đã lâu lắm rồi không được cập nhật, còn PIC16F688 thì lại tương đối mới.
Khẳng định lại lần nữa, nếu em không muốn tự làm PG3B thì cứ mua một cái, dùng với WinPIC800 chẳng hạn, đảm bảo nạp tốt con chip 16F688 của em.

Thân,