PDA

View Full Version : Các bác giải đáp giúp ng mới với nào

NBTrung
12-05-2009, 04:36 PM
ma trận led của em có ghi là HY-1588BS mà em lên mạng k thấy datasheet, có bác nào biết giúp em với

staythesame
13-05-2009, 01:36 AM
Mình cũng đang làm về mảng quang báo này nhưng là trên PIC 16F877A. Ở đây bạn dùng PIC 16F88, mình đã down fiel giả lập, biên dịch thử code nhưng đang thiếu file def_88, bạn up lên luôn được ko? Về phần code mình nghĩ là ko có vấn đề gì , tương đối giống với code của anh Nguyễn Chí Linh. Vấn đề ở đây có thể là ở giả lập

NBTrung
21-05-2009, 11:52 PM
k biết dùng lệnh xử lý bit (bit_test(), bit_set() trong CCS) tốn nhiều chu kỳ lệnh và dịch ra có tốn thời gian k nhỉ?
Em đang tìm CCS C manual để tra thử mà chưa tìm đc

namqn
22-05-2009, 08:56 AM
k biết dùng lệnh xử lý bit (bit_test(), bit_set() trong CCS) tốn nhiều chu kỳ lệnh và dịch ra có tốn thời gian k nhỉ?
Em đang tìm CCS C manual để tra thử mà chưa tìm đc
Bạn có thể mô phỏng code để xác định số chu kỳ máy mà các hàm trên sử dụng. Việc mô phỏng có thể thực hiện trong IDE của CCS C hay trong MPLAB IDE (dùng MPLAB IDE để quản lý project được dịch bởi CCS C).

Thân,

loanmapdit
19-06-2009, 04:55 PM
cho mình hỏi mới học pic nên học từ đâu .mình viết chương trình bằng file asm. cho mình xin mạch nháy sáng tối 1led để làm ví dụ.[mình chỉ biết sửa máy điện tử thôi ] mong anh em giúp đỡ !
Địa chi : loanmapdit@yahoo.com.vn
thanks!

Mr.Bi
19-06-2009, 11:00 PM
cho mình hỏi mới học pic nên học từ đâu .mình viết chương trình bằng file asm. cho mình xin mạch nháy sáng tối 1led để làm ví dụ.[mình chỉ biết sửa máy điện tử thôi ] mong anh em giúp đỡ !
Địa chi : loanmapdit@yahoo.com.vn
thanks!

http://www.picvietnam.com/forum/showthread.php?t=357