PDA

View Full Version : Giúp đi các bạn ơi

chuabietgihai
08-05-2006, 09:42 AM
Tui vừa mới tham gia học điện tử thui .Khó quá tài liêu chưa có các bác có thể hướng dẫn tui mua các tài liệu nào để tự học không ạ .Tui rất muốn có các tìa liêu về sensor và nhiều thứ khác nữa các bác chỉ cho em nha
thank

tinhthanthep
22-05-2006, 07:55 PM
bạn dùng senso loại nào thì load datasheet của nó về mà đọc. Nói chung sử dụng senso thì không có gì phải nghiên cứu cả, chỉ việc tra cách sử dụng trong datasheet là ok.

newuser
22-05-2006, 11:15 PM
ui, sách về các loại cảm biến nhiều lắm bạn ơi nhưng... dở (theo chủ quan mình đánh giá thế) vì toàn lý thuyết thôi, ít mạch ứng dụng tiêu biểu. Tuy nhiên bạn vẫn có thể tham khảo để biết cấu tạo cũng như nguyên tắc hoạt động chung của dạng cảm biến, sau đó tuỳ thuộc vào loại cảm biến mà bạn sử dụng là gì mà tìm tài liệu tương ứng , tra tìm trong datasheet chẳng hạn...

kien_vlkt
30-10-2007, 05:32 PM
hu ai biet gi hay co tai lieu ve "hot-wire type sensor" jup voi. Khong biet tim o dau, tim nhu the nao

uhknownlove
09-11-2007, 10:33 PM
tui có tài liệu đang học về đo lường cảm biến nè gửi cho những ai cần thì lấy nhé.ủa mà cái để upload file ở nào kìa?ai cần thì mail cho mình mình gửi cho mail boydream3000@yahoo.com.vn tối nào cũng lên mạng hết. từ khoảng 8h_12h đêm.
Thông cảm mới lên diễn đàn nên ko biết chỗ mô mà up file hết ghe.