PDA

View Full Version : Trống điện tử với PIC6F84.....

xibaoxxx
27-05-2006, 03:14 PM
Có đề tài mới cho âm thanh pic, lang thang trên mạng,.....
có bác nào cho lời khuyên để thực hiện cho thành công ko....

xibaoxxx
27-05-2006, 03:16 PM
đây là HEX và code

vào link tham khảo thêm:
http://www.technick.net/public/code/cp_dpage.php?aiocp_dp=cirmidi_drum

namqn
28-05-2006, 09:23 PM
Với trường hợp này, điều cần quan tâm nhất theo tôi là thực hiện các drum pad. Bạn hãy thử chế tạo một drum pad theo hướng dẫn của tác giả, sau đó thử xem bạn có thể lấy được một tín hiệu tương tự như khi nhấn một nút nhấn nếu bạn gõ vào drum pad đó. Nếu mọi việc đều ổn thì bạn có thể làm mạch với chip PIC16F84A, nếu không có thì bạn có thể thay bằng PIC16F628A, chương trình hex của tác giả vẫn có thể được sử dụng. Nếu cần chỉnh sửa tập tin nguồn thì việc đó cũng không có gì là phức tạp.

Chúc thành công!

Thân,

dunghpc
29-05-2006, 11:53 AM
Ai lai lam thu cong nhu ban
Neu muon lam trong dien tu, ban phai ghi tieng trong vao chip ghi am, sau do lap trinh theo thoi gian de tao ra dung nhu tieng trong that chu (Tan dung chuc nang PWM cua PIC). khi do chi can duong ra Audio la duoc

xibaoxxx
02-06-2006, 11:16 PM
cảm ơn vì các bác cho ý kiến. với pad ko vấn đề gì cả, tín hiệu từ cảm biến tôi có cho khuyết đại, xin nói rõ là trống này chỉ để dành kết nối với PC qua ngõ MIDI thôi. tự nó ko phát ra tiếng dc, nó chỉ phát lệnh MIDI nhưng có cảm giac về tốc độ đánh.

hungpaladin
23-02-2008, 07:49 AM
Vấn đề này lâu không thấy ai quan tâm nhỉ, xin hỏi đã ai làm được cái này chưa mình đang cần học tập kinh nghiệm để làm 1 cái

mgdaubo
01-06-2008, 11:55 PM
phần quan trọng nhất là cái drum pad, cảm biến việc đánh và tốc độ đánh thì ko thấy họ nói đến?

tamrua
02-06-2008, 01:03 AM
nếu bác thích làm trống thì ok, còn như thích chơi trống mà lại kết nói PC thì mình cho phần mềm chơi trên pc luôn, bạn nên lập trình trên pic giã lập bản phím là ok rồi, thân.

Meganame
03-06-2008, 11:13 PM
Bạn tamrua cho mình xin cái soft chơi trống trên pc đi, mình nghe thấy có vẻ thích nó đấy! Nếu được bạn email dùm mình đến đc: danhset@yahoo.com luôn, cảm ơn bạn nhiều!

tamrua
04-06-2008, 09:04 PM
gởi các huynh, phần mềm nhạc cụ trên pc đây, thân.