PDA

View Full Version : Viết chương trình nội suy cho CNC

LeDuc
18-07-2009, 08:08 AM
Em đang viết bộ controller cho cái phay 3 trục .
Tình hình hiện giờ thì em chỉ mới làm xong 4 bộ driver cho 4 cái servo .
Còn cái nội sụy thì em đang gặp khó khăn( vì chưa viết nội suy lần nào mà cũng chẳng có kinh nghiệm gì về nội suy cả ) . Rất mong các anh có thể tiếp sức cho em hoàn thành xong cái đồ án này . Rất mong các cao thu chỉ giúp em cái phần này với ..
Rất mong anh em trên diễn đàn cùng thảo luận, và cho mình một số ý kiến ...
Thanks for all !

nguyendinhtuan
18-07-2009, 01:16 PM
Minh làm cái CNC xong rồi nhung làm với cái step motor trông hắn chạy chẳng đã, viết chương trình nội suy không khó lắm, mình cùng trao đổi nhé. Chỉ giáo mình driver cho servo. Thanks. Cho mình email mình gửi toàn bộ đề tài cho. Bạn tham khảo thôi.

LeDuc
19-07-2009, 07:12 PM
Minh làm cái CNC xong rồi nhung làm với cái step motor trông hắn chạy chẳng đã, viết chương trình nội suy không khó lắm, mình cùng trao đổi nhé. Chỉ giáo mình driver cho servo. Thanks. Cho mình email mình gửi toàn bộ đề tài cho. Bạn tham khảo thôi.

mail của mình là : thuyhu_letinh@yahoo.com
Rất cảm ơn bạn vì đã giúp đỡ .
Cái drive cho thằng servo thì mình làm rồi . Nhưng nói trước là nếu bạn xử lý kô tinh tế thì nhiễu xâm nhập hệ thống là rất lớn . Chắc do mính sử dụng pwm điều khiển mạch cầu H kô cách ly , và dùng nguồn chung nên mới vậy .Nhưng bây giờ thì ok lắm rồi . cho mình cái mail minh sẽ gởi qua cho bạn.

vinhphucv
10-10-2009, 10:57 PM
mail của mình là : thuyhu_letinh@yahoo.com
Rất cảm ơn bạn vì đã giúp đỡ .
Cái drive cho thằng servo thì mình làm rồi . Nhưng nói trước là nếu bạn xử lý kô tinh tế thì nhiễu xâm nhập hệ thống là rất lớn . Chắc do mính sử dụng pwm điều khiển mạch cầu H kô cách ly , và dùng nguồn chung nên mới vậy .Nhưng bây giờ thì ok lắm rồi . cho mình cái mail minh sẽ gởi qua cho bạn.

Bạn có thể chi cho mình với được không? Mình cung đang làm đồ án cnc 3 trục nhưng chưa biết bắt tay vào đâu hết.

longthophi
01-04-2010, 06:31 PM
Anh nguyen đình tuấn và anh lê đức ơi. em đang làm một đề tài về bàn máy 2d nhưng thật ra cũng là máy phay cnc.Dang bắt tay vào làm cũng chưa hiểu thuất toán của phép nội suy. anh tuấn có thể cho em xin toàn bộ đề tài của anh không?anh lê đức ơi cho em xin drive mach servo cua anh ,em kham khảo . mail em là longthophi@yahoo.com.mong các anh chỉ giáo cho

xuanmanhdk6
25-05-2012, 01:56 AM
anh ơi anh có thể gửi cho em xin tài liệu được ko ?
mail của em la: xuanmanhdk6@gmail.com
em cảm ơn anh!