PDA

View Full Version : Cấp host cho các thành viên tích cực

falleaf
18-06-2006, 08:49 PM
Tạm thời, nếu các bạn không biết làm web cá nhân, thì các bạn cứ dùng nó như một cái ftp cá nhân. Để chờ đến khi các thành viên lên tới 8 túi, chúng ta sẽ có thể cung cấp host cho các mod trước. Rồi thời gian sau, chúng ta sẽ tăng số lượng bài viết để được thăng cấp lên.

Lưu ý, host được cấp cho các bạn, sẽ được duy trì cho đến khi nào picvietnam không còn nữa !!!! :D, vì vậy các bạn hoàn toàn yên tâm sử dụng.

Chúc vui.

falleaf
19-06-2006, 11:34 AM
Việc cấp host cho các mod đã được thực hiện xong, hiện nay F đã thông tin về host cho các mod rồi.

Như vậy, các thành viên, khi nào đủ điểm bài viết (chẳng biết lấy cái gì đánh giá cho đúng đắn, phải dùng cái này thôi, nhưng F sẽ có một số đặc cách, vì biết rằng rất nhiều bạn, tuy viết ít, nhưng viết rất chất lượng). Mong rằng, khi được trang bị công cụ làm việc, các bạn sẽ làm việc được thoải mái hơn, và hiệu quả hơn, đóng góp nhiều hơn cho cộng đồng người dùng PIC.

Chân thành cảm ơn.

Mecha
19-06-2006, 06:01 PM
Cảm ơn Hiệp nhé!

Thế là các mod và thành viên tích cực của PicVN từ nay có account riêng để lưu trữ tài liệu và các thông tin cá nhân rồi nhé. Không còn bị quảng cáo như trước nữa khi sử dụng các free-host!

Welcome to my site:p
http://picvietnam.com/dbphong/

falleaf
19-06-2006, 06:39 PM
Chúc mừng anh, cái trang của anh thiệt đơn giản, nhưng lại nhìn khá hay đó. Anh Nam cũng làm một trang đi chứ nhỉ :D

Chúc vui

namqn
19-06-2006, 11:27 PM
Anh đang làm trang của anh, nhưng đặt tại ĐH BK HCM. Khi nào hoàn chỉnh sẽ post link.

Bác Phong có vẻ như đã chuẩn bị sẵn từ lâu rồi. Trang của bác Phong rất có phong cách, nhưng có vẻ hơi tối.

Thân,

ntc
20-06-2006, 01:32 PM
Nói anh Phong đừng giận nghen. Trang web cua anh nó .... nghiêm trang quá.

Phải thêm một chút gì đó .. quậy quậy vô mới được.

:D

namqn
28-08-2006, 11:29 PM
Một trang web sẽ không bao giờ có ngày hoàn thành, nhất là những trang dùng để cập nhật kiến thức và thông tin. Vì vậy mời các bạn đến xem trang web của tôi tại:
http://www2.hcmut.edu.vn/~nqnam/

Trang web vẫn đang trong giai đoạn xây dựng, nhưng cũng đã có một số thông tin mà các bạn có thể tham khảo.

Thân,

cho1cafeda
20-07-2007, 01:59 PM
theo mình cách tốt nhất hoạt động hiệu quả là đi ra ngoài, bàn bạc về các sản phẩm cụ thể từ thông tin trên diễn đàn.
thành viên thường có những nhu cầu này để tự giác làm việc:

tự hào về tập thể hiện tại (làm được các việc ích lợi thực tế)
luơng bổng, lợi nhuận , xử phạt đi cùng với công việc
quan hệ thân thiện ( không thể là ảo).
làm chủ thời gian làm việc
nhận thức đ­ược vị trí hiện tại ......

mình thấy rằng chỉ học hỏi,trao đổi từ forum thì không đủ nhiệt tình và hứng khởi cho cả các bên. Cần có các kế hoạch hành động (mod nên là người biết dùng người và khởi xướng).

kiddy
24-07-2007, 07:13 PM
theo mình cách tốt nhất hoạt động hiệu quả là đi ra ngoài, bàn bạc về các sản phẩm cụ thể từ thông tin trên diễn đàn.

mình thấy rằng chỉ học hỏi,trao đổi từ forum thì không đủ nhiệt tình và hứng khởi cho cả các bên. Cần có các kế hoạch hành động (mod nên là người biết dùng người và khởi xướng).

Nói chung cũng chỉ là tương đối thôi bạn ạ, có điều kiện thì gặp gỡ ở ngoài là tuyệt rồi. Còn không cũng đành chịu thôi, ý kiến của bạn cũng là mục tiêu mà mọi người trên diễn đàn hướng tới.

Mecha
24-07-2007, 08:21 PM

Hoạt động trên forum là điều tất yếu trong sự phát triển của Khoa học và Công nghệ. Nó cho phép thành viên từ nhiều địa điểm cách xa nhau vạn dặm có điều kiện trao đổi với nhau. Tuy nhiên để giải quyết những vấn đề cụ thể, ta có thể tổ chức các nhóm làm việc cho những thành viên trên diễn đàn hiện đang sinh sống, học tập trọng phạm vi địa lý gần nhau (như trong cùng thành phố, hay cùng trường ĐH,...). Việc này giúp hoạt động của forum phát triển cả theo chiều rộng lẫn chiều sâu.