PDA

View Full Version : Hết hạn dùng PICC Pro 9.65

bluexylitol
05-10-2009, 10:57 AM
Hi mọi người,

Mình dùng PICC Pro 9.65 chỉ được 45 ngày, bây h đã hết hạn mà không biết giải quyết thế nào. Mình không muốn chuyển sang CCS hay gì khác vì code của mình cũng dài và phức tạp. Bạn nào có bản crack của PICC Pro không hay có phương án nào giải quyết giúp mình với nhé, mình cảm ơn nhiều.

namqn
05-10-2009, 06:12 PM
Hi mọi người,

Mình dùng PICC Pro 9.65 chỉ được 45 ngày, bây h đã hết hạn mà không biết giải quyết thế nào. Mình không muốn chuyển sang CCS hay gì khác vì code của mình cũng dài và phức tạp. Bạn nào có bản crack của PICC Pro không hay có phương án nào giải quyết giúp mình với nhé, mình cảm ơn nhiều.
Bạn có thể dùng Hi-Tech C Pro ở Lite mode (hoàn toàn miễn phí). Link để download:
http://www.microchip.com/stellent/idcplg?IdcService=SS_GET_PAGE&nodeId=1406&dDocName=en542849

Thân,

bluexylitol
12-10-2009, 05:36 PM
Mình đã dùng Bản Lite và hoạt động đươc, tuy nhiên có warning là code biên dịch gấp gần 200% so với bản Pro. Mình phân vân không biết điều này có ảnh hưởng gì không, chẳng hạn khi debug...Bạn Nam có thể giải thích cho mình về điều này ko.
Thanks

namqn
12-10-2009, 05:55 PM
Mình đã dùng Bản Lite và hoạt động đươc, tuy nhiên có warning là code biên dịch gấp gần 200% so với bản Pro. Mình phân vân không biết điều này có ảnh hưởng gì không, chẳng hạn khi debug...Bạn Nam có thể giải thích cho mình về điều này ko.
Thanks
Đương nhiên phần mềm miễn phí thì cũng có cái giá của nó. Để phục vụ cho mục đích học tập, phần mềm với các giới hạn như vậy hoàn toàn đáp ứng nhu cầu. Còn nếu dùng cho mục đích kinh doanh, rất đáng bỏ ra một ít tiền để có được công cụ tốt hơn.

Ngoài việc code biên dịch ra có kích thước lớn hơn, chẳng có vấn đề gì khác đối với Lite mode. Câu cảnh báo nói rằng biên dịch với phiên bản Pro, với OSG được bật thì thường tạo ra mã nhỏ hơn 52% so với mã dịch bởi phiên bản chạy ở Lite mode. Đây là một kiểu quảng cáo thường thấy của các hãng sản xuất phần mềm.

Thân,

bluexylitol
13-10-2009, 09:50 AM
Ok. Thanks bạn Nam, có gì mình nhờ bạn chỉ giáo tiếp nhé.