PDA

View Full Version : mô phỏng SRF05 trong Proteus

vanentine
28-10-2009, 12:15 AM
cho mình hỏi là khi mình mô phỏng mạch bằng proteus thì ko có con SRF05 cho nên mình vẽ lại rồi cop sang,như vậy khi mình viết chương trình cho PIC16F877 vs SRF05 để mô phỏng rồi phát tín hiệu cảnh báo ra loa có đc ko,con SRF05 ko có sẵn trong proteus nên nếu vẽ lại như thế thì mô phỏng đc ko,nếu đc thì làm thế nào

namqn
28-10-2009, 09:04 AM
cho mình hỏi là khi mình mô phỏng mạch bằng proteus thì ko có con SRF05 cho nên mình vẽ lại rồi cop sang,như vậy khi mình viết chương trình cho PIC16F877 vs SRF05 để mô phỏng rồi phát tín hiệu cảnh báo ra loa có đc ko,con SRF05 ko có sẵn trong proteus nên nếu vẽ lại như thế thì mô phỏng đc ko,nếu đc thì làm thế nào
Để có thể mô phỏng được hành vi của một vi mạch, Proteus phải có mô hình của vi mạch này. Động tác "copy and paste" của bạn không thể tạo ra mô hình, mà chỉ tạo ra symbol của vi mạch mà thôi.

Thân,

vanentine
28-10-2009, 07:45 PM
vậy anh có thể nói cho em biết làm thế nào để mô phỏng đc con SRF05 đấy bằng proteus đc ko,ví dụ như là kết nối SRF05 vs PIC16F877 rồi cho kết quả đo hiện ra trên LCD chẳng hạn.Em xin cảm ơn.

namqn
28-10-2009, 10:03 PM
vậy anh có thể nói cho em biết làm thế nào để mô phỏng đc con SRF05 đấy bằng proteus đc ko,ví dụ như là kết nối SRF05 vs PIC16F877 rồi cho kết quả đo hiện ra trên LCD chẳng hạn.Em xin cảm ơn.
Cho đến thời điểm này, các VSM là do Labcenter (công ty sản xuất Proteus) tạo ra. Do đó, tôi không nghĩ rằng có ai đó ngoài người của Labcenter có khả năng giúp bạn mô phỏng SRF05 trong Proteus. Tại sao bạn không làm như bqviet đã góp ý bên dientuvietnam: làm mạch thực với PIC thực và SRF05 thực.

Thân,