PDA

View Full Version : Nên lập trình bằng ngôn ngữ C hay ASM

mdtuyen
20-11-2009, 04:15 PM
Bọn em vừa làm song bài tập lơn về matran led em thấy lập trình bằng C dễ hơn rất nhiếu so với ASM câu lệnh đơn giản nhiều thư viện có sẵn có nhiều thao tác "kéo thả" được phần mềm hỗ trợ.Em nghĩ rằng ta nên lập trình bằng C cho VĐK là hay hơn.Nếu nói rằng học ASM để hiểu sâu hơn về VĐK em không phản đối nhưng lập trình bằng C không phải là không đòi hỏi hiểu về VĐK đúng không các bác ?

bien_van_khat
20-11-2009, 05:32 PM
Bắt đầu từ câu hỏi của bạn, mình viết 1 bài phân tích ở đây
http://www.picvietnam.com/forum/showthread.php?t=5347

thanh_thang
01-04-2010, 07:37 PM
khi can toc do nhanh(chang han nhu xuat nhap du lieu ra một cổng) ban can phai lap trinh bang asembly (C thường xử dụng vòng lặp nên tốc độ chậm hơn nhiều , )
lập trình băngd assem rất tiện dụng trong việc quản lý ngăn sếp, giảm bớt các công việc không cần thiết cho vdk , tùy theo ý mình . hiểu sâu về thế giới bên trong vi xu ly hơn ,

youaremylife
14-11-2012, 03:03 PM
Bọn em vừa làm song bài tập lơn về matran led em thấy lập trình bằng C dễ hơn rất nhiếu so với ASM câu lệnh đơn giản nhiều thư viện có sẵn có nhiều thao tác "kéo thả" được phần mềm hỗ trợ.Em nghĩ rằng ta nên lập trình bằng C cho VĐK là hay hơn.Nếu nói rằng học ASM để hiểu sâu hơn về VĐK em không phản đối nhưng lập trình bằng C không phải là không đòi hỏi hiểu về VĐK đúng không các bác ?

Không nên phân biết hai cái đó làm gì, dùng cái nào còn tùy vào quan niệm của mỗi người, tùy vào bài toán cụ thể,...