PDA

View Full Version : Tâm sự cùng Pic,

Yokel
03-12-2009, 09:26 PM
Pic ơi!.Nhớ ngày nghe nói đến Pic mà tao rất thích,một con linh kiện nhỏ bé mà có thể làm nên bao điều thú vị cho con người.Thế là biết bao hy vọng cho những ước mơ trong tương lai.Vậy mà...đặt chân,lấy tay chạm vào mày tao giờ đây chán nản biết bao nhiêu,sao đầu óc lập trình kém quá Pic ơi!.Có mày bên cạnh mà tao không làm được gì.Học hành chẳng ra gì,tao dần đi đến chán nản Pic ạ.Chắc tao phải chia tay mày thôi,mặc dù ước muốn ngày nào đang còn trong tao.....
Thân gửi Pic,
Tao.

pk178
03-12-2009, 10:30 PM
Chia tay em PIC, anh lại tìm đến em AVR, ngờ đâu, thất vọng càng thêm thất vọng, em AVR kiêu hơn, đòi hỏi nhiều hơn, nũng nịu nhiều hơn.... cuối cùng, anh ko chiều được, đành quay lại với em 89 ngày nào, dù chân chất, mộc mạc, nhưng ko kiêu như em AVR, dễ bảo hơn em PIC, chỉ tội cái hay die :))

P/s : Hôm nọ còn thấy bạn nóng lòng hỏi lắm cơ mà, giờ đã nản rồi à :))

Yokel
03-12-2009, 11:19 PM
Có câu :
Nhân thế đổi thay đâu ai biết,
Dòng đời thay đổi nào ai hay.

herrtien
04-12-2009, 09:39 AM
Em Pic chân dài, rôi bây giờ em Pic chân ngắn anh em lại chuộng hơn. Em Pic đòi giá hơi cao, nhưng lại bắn ct được nhiều lần, em này cũng trẻ hơn, làm cho anh em cuồng nhiệt hơn lao vào đào sâu nc. Không như em già U51, em U51 nhạy cảm với môi trường xung quanh, lúc làm việc thì hay kêu rên, nếu không đáp ứng đủ là bỏ đi ngay, không một lời từ biệt.

PIC_Phan
04-12-2009, 06:32 PM
Sao diễn đàn Kỹ Thuật mà lại có luồng "sến" thế này ko biết ??!?

herrtien
05-12-2009, 04:31 PM
Nhìn kỹ thuật ở góc tiếu lâm, giải trí không hay sao ? Trao đổi ngoài luồng, mà cũng trong luồng đó.

Yokel
05-12-2009, 06:12 PM
Không!,không được bỏ cuộc.Phả đứng dậy.Đứng dậy đi nào ta ơi.Phải cho em Pic biết thế nào là đàn ông chân chính,không thể để em chê mình được.Pic anh sẽ cố gắng để chinh phục em.Chờ anh ngen.
Thân gửi Pic.

thaithienanh
05-03-2010, 08:05 PM
Kaka :D anh em vui nhỉ.

Thôi nào, hết chuyện rồi đi tâm sự với PIC đi tâm sự với em nào có lẽ nó "PIC" hơn không.

PIC là niềm đam mê của bạn à ? nếu đã thấy khó đi thì phải dừng lại, đánh giá lại vấn đề mà xét xem đâu là sở trường và sở đoản của mình, khi gặp khó có thể giải trí bằng sở trường, khi hứng thú lại vọc sở đoản, như vậy em PIC lúc đáng yêu lại đáng sợ (giống như vợ vậy) bạn mới không bỏ được ka ka :D

Bể sâu ta lấp cho đầy
Lòng này cố gắng sẽ gầy non cao
Kiến thức rộng biết nhường bao
Thua bao phen nữa anh hảo lưu danh ...

Chúc anh em vui nhá :beer: thân ái.