PDA

View Full Version : Tặng thành viên thứ 100

falleaf
08-06-2005, 02:43 AM
Xin bạn h_linh cho biết địa chỉ liên lạc cụ thể.

Bạn là thành viên thứ 100 của diễn đàn, chúng tôi muốn gửi tặng bạn một đĩa CD và 2 con PIC 16F877A chúc mừng bạn là thành viên thứ 100 của diễn đàn.

noisePIC
08-06-2005, 12:38 PM
Vô lý quá anh falleft...Thành viên nào viết bài nhiều.Hoặc thăm nom thường xuyên thì tặng chứ.Thế tới thành viên bao nhiêu lại được tiếp..để em đợi em đăng kí!!

falleaf
08-06-2005, 09:24 PM
Đây là một trò vui thôi, nó chẳng đáng là bao, hơn nữa, cũng là một điều rất may mắn.

Thực ra ban đầu anh cũng không nghĩ đến chuyện sẽ tặng đâu, nhưng tự nhiên trước khi về nhà, thấy số thành viên là 100, thấy có cái gì đó hay hay, nên quyết định tặng bạn ấy mong rằng cái may mắn sẽ được chia sẻ cho mọi người sau này.

Cũng có lý lắm đấy chứ, nhiều khi mình làm việc cực nhọc, nhưng chắc gì đã có được gì, còn người khác chẳng làm gì, chỉ cần có một cái duyên, một cái may mắn thì sẽ có khá nhiều.

Nhưng các bạn yên tâm, sẽ có nhiều chương trình, và cuộc thi thường xuyên hơn khi forum ổn định, các phần thưởng của các cuộc thi anh dự kiến không dưới 5 triệu, và sẽ xin tài trợ của các công ty trong và ngoài nước. Tất nhiên phần thưởng không chỉ có mấy con PIC không thôi.

Điều anh mong muốn là giúp các bạn sinh viên mới tiếp cận với PIC, có thể học một cách nhanh chóng, và tự học trong thời gian sau đó. Còn các đề tài, anh rất muốn trao đổi với những người thích nghiên cứu về robot, haptic device...

Đừng cảm thấy bất công trong chuyện này nhé, cái may mắn là một niềm vui, nhưng nó là cái rất nhỏ. Hãy chuẩn bị cho mình để khi cái may mắn lớn hơn đến, mình có khả năng nhận được.

Chúc vui.

Guest
09-06-2005, 12:55 AM
Đây là một trò vui thôi, nó chẳng đáng là bao, hơn nữa, cũng là một điều rất may mắn.

Thực ra ban đầu anh cũng không nghĩ đến chuyện sẽ tặng đâu, nhưng tự nhiên trước khi về nhà, thấy số thành viên là 100, thấy có cái gì đó hay hay, nên quyết định tặng bạn ấy mong rằng cái may mắn sẽ được chia sẻ cho mọi người sau này.

Cũng có lý lắm đấy chứ, nhiều khi mình làm việc cực nhọc, nhưng chắc gì đã có được gì, còn người khác chẳng làm gì, chỉ cần có một cái duyên, một cái may mắn thì sẽ có khá nhiều.

Nhưng các bạn yên tâm, sẽ có nhiều chương trình, và cuộc thi thường xuyên hơn khi forum ổn định, các phần thưởng của các cuộc thi anh dự kiến không dưới 5 triệu, và sẽ xin tài trợ của các công ty trong và ngoài nước. Tất nhiên phần thưởng không chỉ có mấy con PIC không thôi.

Điều anh mong muốn là giúp các bạn sinh viên mới tiếp cận với PIC, có thể học một cách nhanh chóng, và tự học trong thời gian sau đó. Còn các đề tài, anh rất muốn trao đổi với những người thích nghiên cứu về robot, haptic device...

Đừng cảm thấy bất công trong chuyện này nhé, cái may mắn là một niềm vui, nhưng nó là cái rất nhỏ. Hãy chuẩn bị cho mình để khi cái may mắn lớn hơn đến, mình có khả năng nhận được.

Chúc vui.

admin nói chính xác lắm. Mong các bạn hãy xem những gì may mắn là một niềm vui. Người ta may mắn, mình buồn phỏng có ích gì

falleaf
11-06-2005, 10:34 PM
vẫn chưa thấy thành viên thứ 100 lên nhận quà?? Nếu bạn đó không nhận thì chắc mình lại treo giải khác vậy...

Mình không liên lạc được với bạn đó vì bạn đó đã giấu địa chỉ email, vậy trong vòng từ nay đến đầu tháng 7, nếu không có người nhận quà, mình sẽ dùng nó vào chương trình khác.

Chúc vui.

Khách Viếng Thăm
06-01-2006, 04:13 PM
Truoc tien minh xin co loi cam on den dien dan
Picvietnam cung toan the admin cua dien dan.
Minh rat vui duoc tro thanh thanh vien thu 1000 cua
dien dan va dc nhan qua trong mua giang sinh nay. Minh
cung biet den dien dan nay cung khong lau va day cung
la dien dan ma minh co the hoc hoi duoc nhieu nhat tu
truoc den nay . la mot newbie,co su dam me ve mon vi
dieu khien nhung kien thuc con han hep nen minh rat
biet on nhung dong gop cua nhung nguoi di truoc o dien
dien dan nay, va mong muon duoc hoc hoi nhieu hon nua.
Va mon qua cua dien dan la uoc mo cua minh tu truoc
den nay.
Mot lan nua xin cam on dien dan va chuc Picvietnam mot
mua giang sinh vui ve.
Va day la dia chi cua minh:
Hoang Cong Nguyen Lam
D/c: K72/9 Ly Tu Trong . Tp Da Nang

Minh co gui mail cho Hiep DOAN <hiep.doan@gmail.com> nhung ko co tin gi ca , co phai la o xa thi khong duoc nhan qua phai khong ?

falleaf
06-01-2006, 05:03 PM
Xin lỗi bạn, vì tôi ở nước ngoài, và việc thông báo phát quà cho bạn các bạn ở VN không biết, thế nên tôi có gửi email của bạn về cho Đăng, để Đăng gửi quà cho bạn, nhưng có lẽ vì không biết chương trình tặng quà đột xuất của tôi, nên Đăng đã bỏ qua email của bạn cũng nên.

Vì nhiều việc quá nên bản thân tôi cũng quên bẵng đi, vì lần trước đã tặng quà cho thành viên rất suông xẻ. Mong bạn thông cảm.

Tôi đã thông tin lại một lần nữa cho Đăng, mong rằng bạn sẽ sớm nhận được quà. Chúng tôi gửi quà đến tất cả các thành viên, ở tất cả mọi nơi, nhằm kích thích tinh thần học tập của các bạn, tuyệt đối không phân biệt vùng miền.

Chúc vui.

voduychau
10-03-2006, 07:42 PM
Bạn falleaf này hình như làm về ngành du lịch thì phải?mình thấy trên dientuvietnam.net đó

để tránh sự nhàm chán,cũng như giúp cho các bạn nắm bắt thông tin nhanh hơn,mình nghĩ nên cải tiến trang web này thành 2 phần,1 phần là forum,một phần là Magazine mà bài viết chính là những đóng góp của các bạn trong diễn đàn,như thế thông tin chuyển tải đến người đọc ít bị lộn xộn hơn,vì trong forum xen lẫn nội dung chat
neu có 1 chỗ download riêng thì càng hay

falleaf
10-03-2006, 09:31 PM
À, bạn muốn hỏi về www.innoviet.com ?

Đây là công ty của một người bạn F mà F cũng có đầu tư một chút tiền nhỏ nhỏ vào đó, không đáng là bao. Mặc dù là 1% nhưng cũng vẫn là người đầu tư của công ty, cho nên mới gọi là công ty của F :D.

Chắc bạn biết cô bé Nguyễn Thị Hải Hà, ngày nào cũng lên truyền hình, báo chí? Đó là sáng lập viên và là giám đốc của công ty. Ngưỡng mộ những người trẻ tuổi và lại là bạn thân, cho nên F góp chút sức động viên bạn mình thôi.

Còn về ngành, thì F làm về Tele manipulator.

Chúc vui.