PDA

View Full Version : cho tôi fan mềm MPASM hoặc đường line dowload

lep
08-08-2006, 07:19 PM
cho tôi phần mềm MPASM hoặc đường link download, tôi mới học pic ko biết tìm ở đâu xin cảm ơn

namqn
08-08-2006, 07:52 PM
cho tôi phần mềm MPASM hoặc đường link download, tôi mới học pic ko biết tìm ở đâu xin cảm ơn
Bạn vào link sau, download MPLAB IDE, trong MPLAB có MPASM, MPLINK và các tiện ích khác. Phần download nằm ở cuối trang, bạn cũng nên download các tài liệu hướng dẫn đi kèm như MPLAB IDE User's Guide, MPASM/MPLINK User's Guide.
http://www.microchip.com/stellent/idcplg?IdcService=SS_GET_PAGE&nodeId=1406&dDocName=en019469&part=SW007002

Thân,

TRUNGDTD
11-10-2008, 09:56 PM
Em sử dụng MPLAB được 3 tháng ,sau đó xóa đi để cài bản mới.Nhưng bây giờ chương trình nầy báo lỗi không cài được nữa,mặc dù em đã dùng lại bản cũ,mong các bác giúp đỡ

namqn
12-10-2008, 03:00 AM
Em sử dụng MPLAB được 3 tháng ,sau đó xóa đi để cài bản mới.Nhưng bây giờ chương trình nầy báo lỗi không cài được nữa,mặc dù em đã dùng lại bản cũ,mong các bác giúp đỡ
Bạn dùng chức năng remove program của Windows hay chỉ xóa thư mục chứa MPLAB IDE?

Nếu được thì bạn gửi lên một hình chụp thông báo lỗi mà bạn gặp khi cài lại MPLAB IDE (nên lưu dạng .gif hay .jpg để tiết kiệm không gian).

Thân,