PDA

View Full Version : Lỗi trong Winpic800

pocolo276
06-08-2010, 12:57 PM
Lúc lắp pic vào mạch nạp JDM mình cắm ngược chiều con pic(do sơ ý) nạp phát thấy báo lỗi.
Nhìn lại thấy lắp ngược hoản hồn lấy ra rùi lắp lại.Nhưng kể từ đó winpic cứ báo lỗi như hình vẽ.Mình thử đủ cách nhưng vẫn ko được (erase nhiều lần,nạp thử nhiều file .hex khác nhau,...)Nhưng vẫn ko được và vẫn báo cái lỗi như hình vẽ.Hy vong ko fai là die chip.Mọi ng giúp mình với.Thanks.

namqn
06-08-2010, 09:49 PM
Lúc lắp pic vào mạch nạp JDM mình cắm ngược chiều con pic(do sơ ý) nạp phát thấy báo lỗi.
Nhìn lại thấy lắp ngược hoản hồn lấy ra rùi lắp lại.Nhưng kể từ đó winpic cứ báo lỗi như hình vẽ.Mình thử đủ cách nhưng vẫn ko được (erase nhiều lần,nạp thử nhiều file .hex khác nhau,...)Nhưng vẫn ko được và vẫn báo cái lỗi như hình vẽ.Hy vong ko fai là die chip.Mọi ng giúp mình với.Thanks.
Nhiều khả năng việc xóa chip không thành công. Hiện nay có nhiều mạch nạp khác ổn định hơn JDM, bạn nên thử các mạch nạp này.

Thân,

pocolo276
07-08-2010, 07:32 PM
Tự nhiên để từ đêm đến sáng thì nó lại bình thường trở lại.Đúng là không ổn định thật.
Thanks anh vì đã quan tâm.

hungho_oth
07-06-2011, 01:40 PM

mình cũng bị như thế !!!
ko biết là sao nữa bạn biết chưa???
lỗi do PIC hay do phần mềm winpic800???
hay do mạch nạp JDM???

kiểu này chắc phải mua mạch nạp khác quá....http://www.picvietnam.com/forum/images/icons/icon11.gif