PDA

View Full Version : Giúp mình với chương trình đồng hồ hiển thị trên LCD????

spirit
16-10-2006, 06:26 PM
Các bạn trong diễn đàn giúp mình với.
Không hiểu sao chương trình dưới đây chạy được trên Pic 16F84 nhưng khi dùng Pic 16F877A thì không hiển thị trên LCD được.
http://www.filelodge.com/files/room3...r0_Counter.rar

Mình dùng Proteus mô phỏng và file gốc của Pic 16F84 sử dụng mã nguồn của Piclist.com và có sửa đôi chút cho phù hợp với Pic 16F877A (địa chỉ các thanh ghi,thạch anh 4Mhz) nhưng file hex của chương trình mình sửa thì vẫn chạy tốt trên 16F84.

Mong các bạn bỏ chút thời gian giúp mình.
Cám ơn rất nhiều.

namqn: Tập tin này có lẽ nhỏ thôi, bạn attach vào message là được rồi. www.filelodge.com có nhiều popup nên không hay lắm (dùng thử www.megaupload.com đi).

spirit
17-10-2006, 12:07 PM
Do vội quá nên các File em gởi ở trên không chính xác,xin lỗi anh namqn và các bạn khác nếu có down về.

Hôm qua ngồi cả tối cuối cùng cũng đã xong,em đã hiểu tại sao chương trình chạy không đúng rồi.
Nhân đây,nếu có bạn nào thắc mắc vấn đề như trên thì cứ post lên luồng này mình sẽ giúp cụ thể từng thắc mắc của các bạn trong phạm vi kiến thức của mình.
@Các bạn newbie cứ load những bài trên trang Piclist.com và của Nigel Gordin về làm thử đi rất hay đó.
@namqn : em cũng đã thử chức năng attach rồi nhưng khi post lên thì không thấy đâu hết.