PDA

View Full Version : GPRS Server!!!!!!Help me

thuyhutfet88
11-01-2011, 07:57 PM
Mình đang dùng Modul Si548C của Simcom có hỗ trợ GPRS. Mình muốn gửi tin nhắn đến GPRS Server. Sim mình dùng là thuê bao của Vinaphone. Mình muốn hỏi lam sao để đk được dịch vụ GPRS của Vinaphone với Modul Sim548C này vậy. Bạn nào đã làm trả lời giúp mình với. Cám ơn mọi người!!!!!!!!!!!

phamminhtuan
12-01-2011, 01:14 PM
Đầu tiên phải Forward một Port bất kỳ vào máy tính của bạn: Ví dụ Port 20000, có thể tìm kiếm cách forward port trên google dựa vào tên của modem + từ khóa forward port

Viết 1 App sử dụng ngôn ngữ bất kỳ làm Socket Server lắng nghe trên Port đó.

Xác định IP internet của bạn bằng cách vào trang whatmyip

Cho modem kết nối tới địa chỉ IP của bạn và Port mà bạn forward, nhớ mở cái App của bạn lên trước

Đăng ký dịch vụ GPRS của Vina thì bạn vào trang vina mà xem, gắn cái sim đó vô điện thoại của bạn là đăng ký ok thôi

phamtuanh
08-01-2012, 07:53 PM
E cũng đang làm về đề tài này mong a chị giúp đỡ. a phamminhtuan có tài liệu về socketserver thì cho e tìm hiểu nhé.

bebeo
27-10-2012, 01:48 PM
Đầu tiên phải Forward một Port bất kỳ vào máy tính của bạn: Ví dụ Port 20000, có thể tìm kiếm cách forward port trên google dựa vào tên của modem + từ khóa forward port

Viết 1 App sử dụng ngôn ngữ bất kỳ làm Socket Server lắng nghe trên Port đó.

Xác định IP internet của bạn bằng cách vào trang whatmyip

Cho modem kết nối tới địa chỉ IP của bạn và Port mà bạn forward, nhớ mở cái App của bạn lên trước

Đăng ký dịch vụ GPRS của Vina thì bạn vào trang vina mà xem, gắn cái sim đó vô điện thoại của bạn là đăng ký ok thôi

Mình cũng đang làm về đề tài này mong a chị giúp đỡ. Bạn phamminhtuan có tài liệu về socketserver (GPRS) thì cho mình tìm hiểu nhé.
Cám ơn!