PDA

View Full Version : Cần anh Nam và các pro giúp đỡ gấp

winterwind
18-03-2011, 09:21 AM
Chào anh Nam,
Hiện em đang làm project sử dụng dspic30f2012 nhưng khi nạp chương trình cho mạch đích thi gặp problem mà em chưa biết la do đâu , cụ thể là:
Khi kết nối với mạch nạp (I2C 2 LE), thi hien thông báo như sau :
Connecting to MPLAB ICD 2
...Connected
Setting Vdd source to target
ICDWarn0020: Invalid target device id (expected=0x241, read=0x0)
...Reading ICD Product ID
Running ICD Self Test
... Failed Self Test. See ICD2 Settings (Programmer->Settings) (status tab) for details.
MPLAB ICD 2 ready for next operation

Sau đó em vào xem cái self test thì thấy rằng "MCLR Vpp Low", còn lại các thông số khác thì "pass". Em cũng đã nạp thử nhung xuat hien thông báo :
Programming Target...
...Validating configuration fields
...Erasing Part
...Programming Programming Executive
...Verifying Programming Executive
ICD0161: Verify failed (MemType = Test, Address = 0x800000, Expected Val = 0x40080, Val Read = 0xF0FF00)
ICD0275: Programming failed.
MPLAB ICD 2 ready for next operation
Sau đó em lấy con VDK ra và cắm vào test board, chỉ có PIC+Xtal+cap va noi day ra 5 chân ICSP thì nap ngon lành. Vì vậy em nghĩ error ở trên là do mạch đich chứ không xuất phát từ những vấn đề khác. Em không xac định được lỗi từ mạch đích, anh giúp em nhé.
Em muốn send cai schematic cho anh nhưng không biết send kiểu gì, hay la anh cho em cai địa chỉ mail để em send va anh em minh liên lac cho tiện được không.
mail em la : eco_po@yahoo.com
Rất mong nhận được hồi âm từ anh (asap vi em stuck chỗ này 4 ngày rồi :) )
Cám ơn anh trước.

manhlong
21-03-2011, 11:48 AM
cậu thiết lập lại chế độ: configuration bit

winterwind
30-03-2011, 04:50 PM
Thanks Manh Long, sau vai ngay vat lon voi cai board mach, gio moi chuyen da on--> van de nam o cho chan GD cua con dspic30 cua minh duoc dung de ket noi voi con DAC, dung de chinh dong, vi the ko nap duoc, lam them cai switch o giua connection do la ok :)