PDA

View Full Version : picbasic pro unlimit code

picbasic
27-12-2006, 04:44 AM
Các bạn cũng đã biết , bộ trình dịch picbasic pro là một trình dịch rất hữu dụng , hỗ trợ rất nhiều thứ như : các hàm đọc - ghi Lcd , hàm đọc - ghi i2c , hàm truyền thông rs232 ... và picbasic pro cũng là một ngôn ngữ phải nói là rất dễ đối với người lập trình , vì nó không khó hiểu như Asm , không rắc rối nhiều dấu như C ... nhưng bên cạnh đó , để có được bộ trình dich này , lại là một điều khó cho hầu hết những ngừơi sinh viên như chúng ta . về giá cả cũng như về cách thức mua bán phần mềm ...

Tôi đã dowload 1 bản demo cua picbasic pro , và từ đó nghiên cứu thêm . bản demo cực kỳ khó chịu , không hỗ trợ nhiều dòng pic , và code viết củng bị giới hạn ( khỏan 2 kwords ) . và sau nhiều tháng nghiên cứu , tôi cũng đã tìm ra cách dịch không giới hạn cho ngôn ngữ picbasic , 1 cách cực kỳ đơn giản và không tốn 1 đồng xu nào cả , ( theo như quảng cáo thì giá bán của bộ picbasic pro full là hơn 200 $ ) .

hiện tại tôi đang kiểm nghiệm khả năng hỗ trợ xem sẽ dịch được bao nhiêu loại pic : hiện tại dòng 16f đã dịch được thoải mái , còn dòng 18f chỉ mới kiểm tra đến 18f458-32kbyte ( viết code đến mỏi tay , khoản 7033 dòng lệnh và dịch được 31168 byte - hơn 15 k words )

1 thời gian nữa . sau khi đã nghiên cứu xong . tôi sẽ đưa tất cả lên diễn đàn này để phổ biến cho mọi người . hy vọng sẽ sớm gặp lại các bạn .

Chú ý : ĐÂY LÀ PHẦN MỀM CÓ BẢN QUYỀN , TÔI SẼ CHỈ PHỔ BIẾN CHO MỌI NGƯỜI KHI ĐÃ ĐƯỢC SỰ ĐỒNG Ý CỦA ANH FALLEF ( CHỦ DIỄN ĐÀN NÀY , TÊN GÌ THÌ TÔI QUÊN CÁCH VIẾT ) . MONG CÁC BẠN THÔNG CẢM .

thân chào !

mọi nhu cầu , thắc mắc ( phần mềm picbasic pro hoặc các projec về picbasc pro ) xin liên lạc :

hằng : 0908 956364 ( vui lòng chỉ nhắn tin )

e-mail : h_a_tuan2002@yahoo.com

mọi thắc mắc của các bạn tôi sẽ cố gắng trả lời trong thời gian sớm nhất .

ntc
27-12-2006, 08:25 AM
Chúc sớm thành công.

:)

minhpic
27-12-2006, 08:38 AM
rất hoan nghênh bạn, mấy hôm nữa mình sẽ gửi lên thư viện VN bản 2.47 bạn lên down nhé, đấy là bản pro và có cả crack đấy.

hatuan296
21-01-2007, 02:08 AM
bạn MINHPIC ơi co mình hỏi là bạn đã post phần mềm PICBASIC PRO lên chưa ? Nếu rồi thì mình phải dowload ở đâu ?cảm ơn bạn nhiều nha . mình kiếm phần mềm này lâu lắm rồi .
nếu được , bạn gửi mail cho mình nha .
andy_huynh2008@yahoo.com

chimchichchoe
07-04-2007, 01:20 AM
picbasic Pro 2.47 (em thấy không cần crack, em down về, cứ thế mà dùng thôi):D http://rapidshare.com/files/24644070/P247.rar
pass: kewiki

picbasic pro manual: http://rapidshare.com/files/24644615/PICbasic_Pro_manual.pdf

regards