PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > namqn

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Bài Trong Ngày Vi điều khiển

Conversation Between namqn and nguyenvietcuong
Showing Visitor Messages 1 to 1 of 1
  1. nguyenvietcuong
    12-12-2012 09:53 AM
    nguyenvietcuong
    Thầy Nam ạ... em có một khúc mắc muốn hỏi thầy ạ. Em đang lập trình ADC với con dsPic33FJ32GS608. Em đọc trong datasheet của nó, phần ADC thì thấy các thanh ghi điều khiển ADC của nó khác với các con dsPic mà thầy đã lấy ví dụ trên diễn đàn. Cụ thể là nó chỉ có thanh ghi điều khiển ADCON mà không có các thanh ghi ADCON1, ADCON2, ADCON3. Khi em dùng các thanh ghi này trong Mplab IDE thì trình dịch báo lỗi không hiểu các thanh ghi trên là gì. Trên các ví dụ của Microchip cũng chỉ có các ví dụ về các con dcPic có các thanh ghi ADCON1, ADCON2, ADCON3 mà thôi. Ngay cả trên diễn đàn của mình em thấy cũng chưa có ai lấy ví dụ về con chíp này. Em muốn hỏi thầy có phải con dsPic33FJ32GS608 của em là dòng đặc biệt hay không mà thanh ghi ADC của nó lại khác như vậy? Thầy có thể hướng dẫn em khai báo để đọc ADC trên 8 chân của nó được không ạ? Hoặc thầy có thể so sánh sự khác nhau về ADC giữa con chíp em đang dùng với các con chíp khác được không ạ..? Đây là datasheet của nó trên Microchip. http://ww1.microchip.com/downloads/e...Doc/70321f.pdf

Múi giờ GMT. Hiện tại là 02:40 PM.

Được sáng lập bởi Đoàn Hiệp