PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > namqn

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Tìm Kiếm Bài Trong Ngày Ðánh Dấu Ðã Ðọc Vi điều khiển

Conversation Between namqn and hvp
Showing Visitor Messages 1 to 1 of 1
  1. hvp
    16-09-2008 11:54 PM
    hvp
    Em chào Thầy. Em biết Thầy là giáo viên và Thầy biết rất nhiều về vấn đề liên quan đến động cơ. Nay em gởi những dòng tin nhắn này là mong Thầy giúp em vấn đề sau:
    - em có một xe có tổng khối lượng 160kg, cần di chuyển với vận tốc bằng vận tốc của một người đi bộ. Xe có hai động cơ DC để điều khiển chuyển động của xe (trái phải tiến và lùi, giống như robot điều khiển bằng tay), đường kính của 4 bánh xe là 10cm, đây là loại bánh xe làm bằng nhựa cứng, mặt sàn là nền xi-măng cứng. Trục của hai động cơ sẽ được gắn trực tiếp vào hai bánh xe sau. Còn hai bánh trước là kiểu bánh xe tự do.
    - Câu hỏi của em là làm cách nào để tính được công suất của hai động cơ DC này, em dự định dùng loại động cơ DC có hộp giảm tốc để tăng moment kéo tải.

Thưa Thầy, em đang rất cần biết được công suất của hai động cơ này là bao nhiêu, mong Thầy giúp em. Nếu trong câu hỏi của em còn thiếu thông tin gì thì mong Thầy góp ý. Em cảm ơn Thầy.

đây là địa chỉ Email của em: airblade3979@yahoo.com.vn (airblade3979(a)yahoo.com.vn

Múi giờ GMT. Hiện tại là 12:42 PM.

Được sáng lập bởi Đoàn Hiệp