PIC Vietnam

PIC Vietnam (http://www.picvietnam.com/forum/index.php)
-   Tự giới thiệu (http://www.picvietnam.com/forum/forumdisplay.php?f=7)
-   -   Báo điện tử IEEE (http://www.picvietnam.com/forum/showthread.php?t=258)

falleaf 16-12-2005 01:29 AM

Báo điện tử IEEE

Nhận thấy rằng, báo khoa học là một vấn đề rất cần thiết cho Việt Nam trong thời điểm hiện nay. Tuy nhiên, các báo khoa học thường phải tốn tiền mua, nhất là báo IEEE.

Chính vì vậy, tôi có một ý định download báo và cung cấp báo IEEE cho các thành viên của picvietnam. Tôi sẽ thử thực hiện với quy mô nhỏ, sau đó, nếu được, sẽ kêu gọi một số bạn bè tham gia hỗ trợ diễn đàn.

Tôi cần thêm một số host miễn phí và đảm bảo băng thông, không liên quan đến picvietnam, vì hoạt động này trên nguyên tắc là phạm pháp. Tuy nhiên, đằng nào thì picvietnam cũng là một diễn đàn được tôi xác định là mở cửa, và không dùng cho mục đích kinh doanh, chính vì vậy, tôi đành bất chấp vấn đề bản quyền của IEEE, tạo ra chuyên mục này.

Tôi có điều kiện về đường truyền internet cao, bây giờ tôi cần các bạn thành viên hỗ trợ một host dung lượng cao nữa.

Trước mắt, tôi sẽ làm thí điểm quy mô nhỏ tại host free của picvietnam, nhưng về lâu về dài, rất khó quản lý.

Tất cả các tên file, tôi giữ nguyên dạng số của IEEE.

Các bạn chỉ cần đưa tên bài báo, tác giả và các thông tin liên quan, miễn là nó nằm trong IEEE, tôi sẽ download và upload lên cho các bạn tham khảo. Mỗi ngày chỉ cần 1 phút là tôi có thể down và upload được 1 bài. Tôi dành cho các bạn tối đa 30 phút mỗi ngày cho việc này.

Như vậy, các bạn chỉ cần vào đây, post bài báo cần down lên, tôi sẽ xem, download, và sau đó upload lên host miễn phí của picvietnam cho các bạn. Chỉ cần các bạn lên trang ieee tham khảo số series của bài báo mình cần tìm, rồi vào host miễn phí của picvietnam để tìm trong thư mục IEEE.

Những thành viên nào hiện ở nước ngoài, có điều kiện download báo hỗ trợ sinh viên, mong các bạn giúp một tay thực hiện việc này.

Rất mong được sự hỗ trợ của các bạn về host và về công việc download, upload.

Trân trọng
Đoàn Hiệp

ntc 09-05-2006 08:30 PM

Hì, cái này sao không ai chịu hỗ trợ nhẩy.

Mình thử làm liều được không anh, thấy có tác dụng thì mới hy vọng có người hỗ trợ chứ.

namqn 09-05-2006 08:34 PM

Anh cũng có thể hỗ trợ việc này, vì anh có thể truy cập vào IEEE từ máy của trường. Tất nhiên chỉ có thể làm việc này cho đến khi anh tốt nghiệp. Mà trường anh nó cũng khá củ chuối, chỉ đăng ký đối với mấy cái journal từ năm 1998 trở lại đây, còn mấy volume cũ hơn hay mấy cái conference thì nó chê, nên không thèm đăng ký. Đúng là chảnh như Ăng-lê.

Thân,

ntc 09-05-2006 09:05 PM

Hihi, hahaha.

Đúng là chảnh thật.

Em cũng đang nóng lòng muốn xem thử các bài báo khoa học này.

Chắc hay lắm nhẩy. Thông tin khoa học nóng hổi. Nghe khá hấp dẫn.

son_um 23-03-2007 12:39 PM

Làm thế nào để down các journal trong IEEE!

Tôi có tài khoản để truy cập nhưng ko tìm đc chỗ nào để down, bác nào bít chỉ dùm cái.
Thân

falleaf 23-03-2007 01:00 PM

Cần bài báo nào, bạn cứ gửi thông tin lên đây, càng chi tiết càng tốt, các thành viên ở nước ngoài sẽ download giúp bạn.

Chúc vui

son_um 23-03-2007 01:24 PM

thanks F,tôi có thể truy cập mà ko tìm thấy mới lạ chứ,trong khi down từ Sciendirect thi thoải mái.
Thân,

falleaf 23-03-2007 02:26 PM

Tìm trên google, sau đó bấm trực tiếp vào link pdf, nếu có thể truy cập thì download được ngay.

Còn nếu không thì tài khoản đó không đăng ký đủ các tài liệu, vì mỗi tài khoản chỉ đăng ký một lãnh vực, và một khoảng thời gian nhất định, không phải là đăng ký tất cả.

Chúc vui

vaiduakhu 25-03-2007 09:29 PM

Trích:

Nguyên văn bởi son_um (Post 7920)
thanks F,tôi có thể truy cập mà ko tìm thấy mới lạ chứ,trong khi down từ Sciendirect thi thoải mái.
Thân,

Làm sao bạn có thể download từ Sciencedirect thoải mái được, trừ phi trường bạn mua bản quyền của nó cho bạn rồi.

son_um 25-03-2007 10:31 PM

Đúng vậy, cả IEEE cũng thế nhưng ko tìm thấy chỗ down ở trên IEEE thôi, tôi đang hỏi lại các bác khóa trên chỗ để down.
Thân,

falleaf 25-03-2007 10:33 PM

http://ieeexplore.ieee.org/Xplore/dynhome.jsp

À, hóa ra là bác không biết chỗ nào để download và login chứ gì. Đây, link của nó đây.

Chúc vui

jean 14-05-2007 08:41 PM

Trích:

Nguyên văn bởi falleaf (Post 7918)
Cần bài báo nào, bạn cứ gửi thông tin lên đây, càng chi tiết càng tốt, các thành viên ở nước ngoài sẽ download giúp bạn.

Chúc vui

Nếu vậy thì download mấy bài này được không anh falleaf
Bài này nói về điều khiển vị trí của actuator áp điện
http://ieeexplore.ieee.org/iel5/8662/27455/01222454.pdf

falleaf 14-05-2007 10:17 PM

Tất nhiên là được, nhưng hiện tại hệ thống tailieuvietnam chưa xây dựng xong, cho nên không thể nào upload cho các bạn download được.

Chúc vui

son_um 14-05-2007 11:38 PM

co gi mail cho toi theo dia chi son61082@yahoo.com,toi se gui cho,tai khoản của tôi đã vào đc trang này rui.
Thân,

jean 15-05-2007 11:14 PM

Trích:

Nguyên văn bởi falleaf (Post 8657)
Tất nhiên là được, nhưng hiện tại hệ thống tailieuvietnam chưa xây dựng xong, cho nên không thể nào upload cho các bạn download được.

Chúc vui

Chúng ta có thể tạo ra một tài khoản trên gmail để đưa các bài báo lên đó. Hiện nay gmail dung lương rất lớn. Nếu tạo ra để chứa các bài báo thì không thành vấn đề. Sau đó cho các thành viên biết username và pasword. Các bạn thấy thế nào??

Múi giờ GMT. Hiện tại là 04:22 PM.

Tên diễn đàn: vBulletin Version 3.8.11
Được sáng lập bởi Đoàn Hiệp.
Copyright © PIC Vietnam