PIC Vietnam

PIC Vietnam (http://www.picvietnam.com/forum/index.php)
-   Chương trình dịch & các công cụ mô phỏng (http://www.picvietnam.com/forum/forumdisplay.php?f=10)
-   -   Proteus - công cụ mô phỏng (Upd. 21/06/2006) (http://www.picvietnam.com/forum/showthread.php?t=465)

chutieu_719 19-04-2008 11:25 AM

minh dang hoc vi xu ly thuong dung la 89c52(8951),gio minh tom hieu ve pic,thay viet phan mem bang mplap hay HTPIC gu do,minh co cac phan men do roi ma khong biet su dung nhu the nao, mong cac an chi giup do voi,cam on nhieu

doremino 19-05-2008 09:28 PM

chào các anh!em down proteus 7.1 về được rồi!cài đặt xong xui mở lên thì nó hiện lên bảng thông báo như thế này :
cannot file a valid licence key for ISIS professional on this computer
The Licence Manager reported"Bad Product Key"
Please ensure that you have installed your licence keys as per the installation instructions
You can run LICENCE.EXE to view the currently installed key

trùi đánh xong đoạn trên thấy ớn quá!giúp em với,(chỉ em chụp màn hình với?)

tmtm 19-05-2008 10:00 PM

Mình thấy link này có thể giúp được bạn: http://www.dientuvietnam.net/forums/...?t=306&page=50

doremino 19-05-2008 11:25 PM

Trích:

Nguyên văn bởi tmtm (Post 16354)
Mình thấy link này có thể giúp được bạn: http://www.dientuvietnam.net/forums/...?t=306&page=50

mình không tìm được gì từ link trên!dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều lắm!!!!Sao không có ai giúp mình nhỉ?!!!!

trieucn 20-05-2008 12:32 AM

Proteus có bản 7.2 rồi đấy. đang down về bằng emule. ko biết có được ko nữa. Khi nào cài đặt được mình sẽ up lên cho anh em. mình đang xài con PIC 18F4550, muốn mô phỏng nó trên Proteus, nhưng bản 6.9 ko có. Tức quá down bản mới nhất về xem thế nào. ko biết bản mới có con Pic của mìn ko nữa. hic

love_ac 20-05-2008 12:40 AM

Trích:

Nguyên văn bởi trieucn (Post 16361)
Proteus có bản 7.2 rồi đấy. đang down về bằng emule. ko biết có được ko nữa. Khi nào cài đặt được mình sẽ up lên cho anh em. mình đang xài con PIC 18F4550, muốn mô phỏng nó trên Proteus, nhưng bản 6.9 ko có. Tức quá down bản mới nhất về xem thế nào. ko biết bản mới có con Pic của mìn ko nữa. hic

mình cũng dùng bản 7.2sp2 lâu rồi con pic bạn cần có đó
Chúc vui!

phanyen 20-05-2008 01:25 PM

em cũng đang có một luận văn nói về proteus rât chi tiết . ai cần thì liện lạc với em theo đia chỉ nguyenson8486@yahoo.com or Mr.son@gmail.com em sẻ gửi cho.

tmtm 20-05-2008 06:39 PM

Trích:

Nguyên văn bởi doremino (Post 16359)
mình không tìm được gì từ link trên!dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều lắm!!!!Sao không có ai giúp mình nhỉ?!!!!

Bên đó có bạn Quocdungk27 cung cấp Proteus 7.2SP2, mình thấy rất tốt và rất dễ crack. Bạn thử xem sao.

doremino 20-05-2008 08:18 PM

Trích:

Nguyên văn bởi tmtm (Post 16373)
Bên đó có bạn Quocdungk27 cung cấp Proteus 7.2SP2, mình thấy rất tốt và rất dễ crack. Bạn thử xem sao.

hôm trước mình cũng down proteus 7.2 bên đó về cài đặt xong bị thông báo như dzậy đó mà mình không xử lí được nên nhờ anh em giúp đỡ!!à mà bạn đã xài phiên bản mà Quốc Dũng bên đó nói chưa?có bị lỗi như mình không giúp mình với!!!!

love_ac 20-05-2008 09:29 PM

Bản 7.2 này lỗi gì đâu.bạn post lỗi lên để anh em xem thử chứ

doremino 21-05-2008 11:29 AM

Trích:

Nguyên văn bởi love_ac (Post 16379)
Bản 7.2 này lỗi gì đâu.bạn post lỗi lên để anh em xem thử chứ

lỗi như thế này
Code:

cannot file a valid licence key for ISIS professional on this computer
The Licence Manager reported"Bad Product Key"
Please ensure that you have installed your licence keys as per the installation instructions
You can run LICENCE.EXE to view the currently installed key

anh em nào biết cách trị nó thì chỉ em với!!

doremino 21-05-2008 12:21 PM

em ghiền proteus này lắm rồi có anh em nào share cho em xài với!!!!!em hì hục mấy ngày rồi mà hổng được kết quả gì hết !!!!bác nào giúp em với!!em vô cùng cảm kích!!

love_ac 21-05-2008 12:51 PM

Bạn doremino làm thử theo cách này:
start>all program>proteus...>license manager.Tại đây browse key >tim đến bộ cài chọn file license sau đó trên phần avaiable key kích chuột vào dòng trên cùng rồi intall>yes..close
Thế thôi bạn thử lại chạy chuong trình xem

----------------------------
Goodluck!

doremino 21-05-2008 02:26 PM

Trích:

Nguyên văn bởi love_ac (Post 16393)
Bạn doremino làm thử theo cách này:
start>all program>proteus...>license manager.Tại đây browse key >tim đến bộ cài chọn file license sau đó trên phần avaiable key kích chuột vào dòng trên cùng rồi intall>yes..close
Thế thôi bạn thử lại chạy chuong trình xem

----------------------------
Goodluck!

mình cũng làm thử như bạn nói rồi!nhưng cũng hổng giải quyết được gì!!mình thấy trong licence manager đó có đầy đủ hết mà sao nó không chạy được không biết nữa!

tmtm 21-05-2008 09:35 PM

Còn mình thì cài đặt hoàn tất theo hướng dẫn của bạn Quocdungk27, mở file licence.lxk; kích vào dòng chữ có hai mặt người, chọn Intall, yes, close. Thế là xong. Ko được mới lạ đấy. ah, khi cài, bạn phải làm đúng hướng dẫn của bạn quocdungk27 là chọn đường link tới file licence.lxk nhé.

Múi giờ GMT. Hiện tại là 05:34 AM.

Tên diễn đàn: vBulletin Version 3.8.11
Được sáng lập bởi Đoàn Hiệp.
Copyright © PIC Vietnam