PIC Vietnam

PIC Vietnam (http://www.picvietnam.com/forum/index.php)
-   Chương trình đào tạo Microchip tại Việt Nam (http://www.picvietnam.com/forum/forumdisplay.php?f=62)
-   -   Giá của cuốn PIC16F887? (http://www.picvietnam.com/forum/showthread.php?t=2416)

tong nhat khon 04-02-2009 01:40 PM

tóm lại là đã có sách chưa anh ? hay bao giờ có ? bao nhiêu tiền ? có thể mua ở đâu ?

nguyennam8888 04-02-2009 07:39 PM

chào anh F, có thể nói việc biên dich ra cuốn sách về Pic là một việc rất là đúng đắn. Bởi nó sẽ chính là tài liệu đầu tiên mà các bạn SV làm quen Pic muốn đọc , nó sẽ là cái kiếm thức cơ bản để nắm bắt

phandinh 05-02-2009 01:47 PM

em nghĩ giá ko phải là điều quan trọng nhất.
đôi lúc chúng ta có thể bỏ ra vài trăm ngàn cho cuộc nhậu, đi chơi
mà chúng ta lại so đo bao nhiêu tiền để có dc những kiến thức.
rõ ràng người viết sách phải dc gì từ chất xám họ bỏ ra.
và đương nhiên người đọc họ ko muốn đồng tiền bỏ ra là vô nghĩa
EM NGHE NÓI VỀ CUỐN SÁCH NÀY ĐÃ LÂU RÙI MÀ CHƯA THẤY
CHẮC CHỜ TỚI LUC RA TRƯỜNG ..........

OHayNhi 13-02-2009 10:56 AM

Bây giờ tài liệu về mấy cái này bằng tiêng việt nhan nhản trên mạng. Cuốn sách của các bác ra em nghĩ chủ yếu là đi sâu vào giải thích cơ chế hoạt động cho anh em được biết, và có chỗ nào mà tài liệu trên mạng chưa có thì các bác phải có :D. thêm vào đó là các ví dụ, sơ đồ mạch nguyên lý, mạch in cụ thể. để anh em theo đó học hỏi và làm ứng dụng. Chứ sách các bác ra mà cứ giống với mấy tài liệu trên mạng thì chán chết. Khi nào các bác viết xong nhớ post cho tui em xem cái mục lục nha. để anh em ở xa đọc thấy hay và cần thiết còn đặt hàng qua bưu điện.

vuduchoan 13-02-2009 12:55 PM

Sách này đã có chưa anh F.
Nghe thầy Chung Tấn Lâm (Bkhcm) bảo hôm nào nhờ anh F đến đứng lớp bọn em môn vi điều khiển . A đem vài cuốn sách mẫu đến giới thiệu thì tuyệt.

falleaf 15-02-2009 08:39 AM

Trích:

Nguyên văn bởi vuduchoan (Post 22579)
Sách này đã có chưa anh F.
Nghe thầy Chung Tấn Lâm (Bkhcm) bảo hôm nào nhờ anh F đến đứng lớp bọn em môn vi điều khiển . A đem vài cuốn sách mẫu đến giới thiệu thì tuyệt.

Rất vui vì hôm nào đấy sẽ tới đứng lớp ở BKHCM. Thực ra F đi dạy cho vui, và chủ yếu là muốn đem lại cho các bạn cách nhìn khác đi về vi điều khiển, so với lối học truyền thống khô khan trước đây.

Mong là sẽ có dịp gặp các bạn sớm.

Chúc vui

minh_luandt 21-02-2009 12:58 PM

100k cho chẵn khỏi thối tiền cho mắc công :D

riskyphu 21-02-2009 06:40 PM

100K, đọc cả tiếng Anh lẫn tiếng Việt. Vừa tra cứu vừa so sánh để có thể đọc được mấy sách tiếng Anh sau này luôn. Rất vui được gặp anh falleaf

mr.bin bin 21-02-2009 09:37 PM

Hi

Trích:

Nguyên văn bởi falleaf (Post 16454)
Hiện nay F đang chuẩn bị cho xuất bản cuốn sách PIC16F887 và đang muốn ra một câu đố cho các bạn dự đoán thử xem giá của cuốn sách PIC16F887 sẽ là bao nhiêu trên giá bìa?

Cuốn sách dày 300 trang, được dịch bởi nhiều người, sau đó được F và anh Nam và một thành viên nữa của R&P chuyên phụ trách dịch thuật tổng hợp lại.

Đây là cuốn sách dịch và được chuyển giao bản quyền dịch từ Microchip.

Hãy chọn giá đúng và có thưởng? Không, các bạn đang tư vấn cho R&P cho một chiến lược phát hành sách đều đặn đấy. Đây là một trong những việc làm khá quan trọng vì nó cho ta quyết định xem lượng người dùng có hào hứng với nó không, và nó có thực sự mang lại lợi ích cho họ?

Chúc vui

khi nào thì anh cho xuất bản?Nếu giá dưới 100k em sẽ mua.Nhưng mà mua ở đâu?Em mới vào diễn đàn lần đầu mong được chỉ giáo nhiều.Thank!

winstarvn 22-02-2009 09:51 PM

cũng đang tính học pic mà k biết sách chừng nào có nữa

ttyanhtu 21-04-2009 12:57 AM

MOng là sẽ có sách trước tháng 9 /2009 vì em cần tìm hiểu PIC cho mùa ROBOCON năm sau. Mấy anh làm nhanh nha

tranhuyky 23-04-2009 10:12 PM

Anh F ơi có sách chưa, mọi người đang mong lắm đó.

quocchinh 24-04-2009 06:44 PM

Khi nào có sách vậy anh F ơi.Em đang chờ đây nè.

vn00426941 20-06-2009 03:40 PM

em nghĩ 90 k là đc rồi bán giá rẻ cho tụi sv tụi em có xiền mua về đọc

hopeman 22-06-2009 11:21 AM

100k và cứ để nguyên tiếng anh , khỏi phải dịch cũng được, có thể dịch 1 số cụm từ chuyên môn thôi. làm như thế sẽ vừa nguyên bản, đỡ tốn chi phí và lại kích thích quốc tế hóa sv VN

Múi giờ GMT. Hiện tại là 03:03 PM.

Tên diễn đàn: vBulletin Version 3.8.11
Được sáng lập bởi Đoàn Hiệp.
Copyright © PIC Vietnam