PIC Vietnam

PIC Vietnam (http://www.picvietnam.com/forum/index.php)
-   Tổ dịch thuật (http://www.picvietnam.com/forum/forumdisplay.php?f=56)
-   -   Lập trình cho PIC bằng BASIC (http://www.picvietnam.com/forum/showthread.php?t=861)

phamgiaquang 11-01-2007 05:22 PM

Lập trình cho PIC bằng BASIC

Mình có tài liệu về lập trình cho PIC bằng tiếng Anh. Bác F có thể cho dịch để mọi người cùng học.

phamgiaquang 11-01-2007 05:40 PM

Tôi không gửi được file

namqn: bạn gửi email cho F (địa chỉ email nằm ở phần chữ ký khi F post bài) hay cho tôi (namqn@yahoo.com).

falleaf 11-01-2007 08:09 PM

Tài liệu mọi người đều có rất nhiều, nhưng vấn đề là thời gian dịch và công sức để làm việc đó. Nếu là về PIC, ban điều hành picvietnam cũng đang từng bước chuẩn bị một số cơ sở để viết tài liệu về PIC.

Các tutorial của picvietnam, tổng hợp lại cũng được một cuốn sách chứ không phải không. Do vậy, nếu như bạn muốn mở dự án dịch một tài liệu nào đó, yêu cầu đầu tiên là bản thân bạn phải tham gia, và tự tổ chức vấn đề dịch.

Từ đó, kêu gọi mọi người tham gia dịch chung, chứ không phải là đưa một đề nghị cho F dịch cho mọi người đọc. Nên nhớ, không một ai làm việc không công. F kêu gọi mọi người dịch không công, thì điều đầu tiên F làm, đó là F dịch không công trước, rồi chính từ cái hoạt động của mình, mọi người cảm thấy bổ ích sẽ cùng tham gia với mình, mỗi người góp một chút, thì sông có cạn thì cũng đào lên được.

Vậy F kêu gọi bạn, hãy gửi sách cho F để F upload lên mạng, bạn phân tích một số vấn đề tại sao nên dịch cuốn sách này, và kêu gọi mọi người tham gia. Bạn chủ động dịch một hoặc vài chương đầu tiên,...

Chúng ta cùng làm việc các bạn ạ.

Chúc vui

briantk_1988 12-01-2007 01:42 PM

Nếu bạn có sách tiếng Anh mà không có người dịch thì cứ post lên tài liệu việt nam trước để những người đọc được có thể tra cứu. Mình nghĩ điều đó cũng hữu ích.

Thnx

phamgiaquang 15-01-2007 09:19 PM

2 Attachment(s)
Mình gửi trước 2 file này cho mọi người cùng xem. Mấy hôm nữa mình sẽ gửi tiếp.

TTL 29-01-2007 08:49 PM

Sao tớ chả thấy file nào hết cà.

Mà bạn phải nói cụ thể chúng ta dùng chương trình nào chớ: Mikro BASIC, PIC Simulator, ... Nói chung là trong phần help của pần biên dịch nó có chỉ rất rõ ràng nhiêu đó là cũng okie rùi.

Thanks.

phamgiaquang 11-02-2007 09:43 AM

file: dientuftp.com/Quang
user: dddt@dientuftp.com
pass: nopass

tiendungkct 26-05-2007 04:20 PM

gửi anh quang
em không down dc rùi anh gủi cho em wa mail nha
mail em :tiendungkct@yahoo.com
cảm ơn anh

tiendungkct 05-06-2007 02:49 PM

anh co the cho em nhung phan con lai dc khong anh
thanks

macmavtc 06-06-2007 09:12 AM

cac anh oi co phan nao giai thich day du cac llinh kien cua mach nap ko chi em voi

macmavtc 06-06-2007 09:12 AM

jup em voi

cac anh oi co phan nao giai thich day du cac llinh kien cua mach nap ko chi em voi

anhphuong23 10-10-2007 07:51 PM

Cái này là PICBASIC phải không bạn ? Dùng trình biên dịch là MicroCode Studio ?

cái này thì rất hay , hỗ trợ nhiều mà lại lập trình rất dễ . Nhưng sẽ bị giới hạn khả năng dịch nếu không phải là bản FULL .

Thân chào !

Múi giờ GMT. Hiện tại là 02:27 PM.

Tên diễn đàn: vBulletin Version 3.8.11
Được sáng lập bởi Đoàn Hiệp.
Copyright © PIC Vietnam